May mắn hay xui xẻo đây

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi meobeoi, 9/2/08.

1. meobeoi

meobeoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới mồng 1 tết, cái hồ cá vừa cải tạo hôm tết Tây hết ngót 2 chai chết hết ko còn 1 con (hồ này nuôi cá khác, ko phải la hán). Đi tìm nguyên nhân cũng quá muộn. Trong chuyện này chỉ có em la hán là sướng nhất. Từ cái hồ 60 được qua ở hồ 1m60. Quá đã rồi. Ra tết định ngăn nuôi thêm. Theo các huynh thì nên nuôi thêm bao nhiêu em? và làm lọc, oxi, máy sưởi thế nào đây? Xin bổ sung chút là 2 hôm nay, chỉnh sưởi 32 độ nhưng nhiệt kế bên đầu kia hồ vẫn ở mức 28 và nước chỉ hơi ấm. Thật khó hỉu, lo lắng lắm. Mọi người giúp dùm. Àh, mà em nuôi cá màu thì nhiều rồi, đầu khủng thì chưa có. Tư vấn dùm em loại nào đầu ngon đc ko? Kim cương chăng? kamfa thì tất nhiên là ko đụng rồi. Khỉ đỏ màu đỏ đẹp quá, nhưng em nghe nói nuôi chung hình như ko được thì phải? đúng ko mấy huynh?

2. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có vài ý góp cùng bạn:
    1. Hồ mới làm cần phải xả cho sạch hóa chất (silicon) bằng cách ngâm xả vài lần (vài ngày) trước khi thả nuôi cá.
    2. Kiểm tra nguồn nước nuôi cá có thích hợp không: pH, độ mặn, độ cứng...
    3. Ngăn hồ thì cần lưu ý vấn đề lọc nước sao cho bảo đảm sạch.
    Năm mới chúc nuôi cá thành công!

3. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình bạn nên chọn vài em kim cương hay KCPLT gì đó , bọn này lên đầu dzữ lắm ! chúc bạn có chú cá đẹp!:D

4. cá độ

cá độ Member

Thích đã nhận:
    0
    năm mới chúc bạn có chú cá đẹp.kinh nghiệm và cần thêm cả may mắn nữa hihi

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hồ 1m6 nuôi 2 con rất ổn. Mua KKC về cỡ 2 ngón tay có đầu nhú rồi nuôi là tuyệt. Nếu bên kia con bự thì bên này bạn ngăn kiếng dán đề can cho con nhỏ khỏi sợ. Còn về cái sưởi thì do hồ bạn quá lớn nên nó không ấm lên được 32 0 . Bạn phải để mấy ngày hao điện lắm đó nha.