máy oxi

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi tanle1988, 3/12/07.

1. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho em hỏi có chỗ nào bán máy thổi oxi vừa xài điện vừa xài bình mà 6 vòi ko??? em lên Cao Quý nó chỉ có 4 vòi mà tới 450k. cám ơn các bác

2. badboybbbb

badboybbbb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Sao bạn phải cần đến 6 vòi vậy, mình có khóa phân luồng oxy mà, mỗi khóa chia làm 2 luồng, muốn bao nhiêu vòi chả được. Ở Nguyễn Thông bán thiếu gì. Hay vì lí do gì đặc biệt thì mình không biết. Máy oxy xài bình mắc dữ vậy, em định mua mà không biết lại mắc vậy.

3. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    máy cái khóa phân luồn đó làm cho oxi yếu lắm bạn ơi, mình cần 6 vòi cho nó mạnh, mỗi đầu 1 vòi chứ ko chia ra...thân

4. badboybbbb

badboybbbb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    à, nếu tìm không có thì bạn thử kết hợp 3 máy oxy nhỏ lại thử xem, để chồng lên cho đỡ chiếm diện tích, rồi dùng súng bắn keo dán lại (chắc và thẫm mĩ) hay băng keo đen cũng được. các đầu dây điện sẽ được nối song song để cho ra 1 đầu duy nhất.
    Nếu muốn đẹp hơn bạn ra tiệm mi ca kêu người ta cắt hộp, khoan lỗ vừa ý (cái này phải tính trước ở nhà) rồi dán lại là ...sáng choang lun. Đầu ra có 6 vòi, còn đây điện chỉ có 1 dây thò ra, nhớ làm thêm móc treo cực chắc, vì khá nặng.
    khuyết điểm là 1 máy hư thì ...bỏ lun nếu không muốn xài 4 vòi, và cũng khá mắc công.
    ưu điểm là đẹp nếu bạn khéo tay, và giá thành có lẽ không đến 400. Thân.