MẤY PRO cho em hỏi xíu!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi sonnam_nguyen, 19/6/08.

1. sonnam_nguyen

sonnam_nguyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua 1 em cá 3 ngón ,nhưng sao cá rất kén ăn và ăn rất là ít , nhiều hơn la ko ăn,nuôi hơn 1tuần rối mà đầu vẫn ko lên dc bằng lúc ở tiệm,cá vẫn bơi lội và đi phân rất bình thường ko co dấu hiệu j la của bện đường rột cả,có người nói cá em la cá bi. vú,nhỏ hơn so với số tháng thật,nên bi suy dinh dưỡng ,em hông biết phảii hông nữa hix,và có cách nào để cải thiện tình hình ko mấy bro,help me! plz:-S

2. huynh anh

huynh anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình nghĩ bạn nên cho cá nhịn 1 hay 2 ngày đi. Sau đó bạn cho ăn lại nhưng cho ăn nhẹ thôi, cho ăn ngày 3 bửa thôi, không nên cho cá ăn nhìu quá không thì e ấy lại chãnh rồi đâm ra kén ăn đó. Mỗi lần cho ăn mình thường cho cá ăn 2,3 con cá mồi nhỏ xíu à nên e ấy rất háo ăn. Cá mình đem về cũng kén ăn như vậy nhưng cho nhịn đói vài bữa là e ấy xung lên liền. Có gì a e góp ý thêm nha

3. PHAT TAI

PHAT TAI New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem lại cách cho ăn, cá khi mới mua về thường lạ chổ nên hơi nhác bạn phải tạo môi trường yên tỉnh cho cá quen dần với mơi trường mới + thêm việc bạn phải kích thích cho cá sung bằng cách soi gương. khi cá sung thì mới lấy lại đầu như lúc ở cửa hàng. chúc bạn thành công

4. kingkhung

kingkhung Banned

Thích đã nhận:
    30
    TRƯỜNG HỢP CÁ BỊ DÚ CHO NHỎ RẤT THƯỜNG XẢY RA, BẠN UP HÌNH LÊN ĐI, AE SẼ NHẬN XÉT CHO!

5. sonnam_nguyen

sonnam_nguyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn có thể cho mình biết cá bị dú nó trông nhu thế nào ko,ve mặt mũi,kì cờ màu,pro nào từng có kinh nghi65m rùi giúp mình với

6. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Cá bị dú là cá già bị ép cân, nhìn châu màu sẽ rõ, đầu nhú nhưng khi nuôi với chế độ bình thường con cá sẽ "hiện nguyên hình" đầu ko phát triển tốt. Cách nhận biết dễ nhất là kỳ dài hơn những con cùng lứa, mắt cũng to hơn, vì nó già hơn mà! Bạn xem cá mình có vậy ko, nếu ko thì ổn. Thân

7. phongkid

phongkid Member

Thích đã nhận:
    0
    BẠn nên kè thêm 1 em nhỏ hơn nó 1 chút.Và cho nó nhịn ăn vài bữa (ko chết đâu đừng lo).Ko đc động nước.Vì con cá bị động nước nhìu thì nó rất nhát.Nó nhát rồi thì khó lên đc đầu như lúc nó nằm trong tiệm