Mấy Pro cho em hỏi!?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thegioicacanh, 13/9/08.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Mấy pro cho em hỏi con chim của em cứ kêu "cúc cù cu" đợi 1,2giây rồi kêu "cu" em nghe nói là nó kêu vậy là có lèo đúng ko mấy anh!

2. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Gáy như vậy thì gọi là gáy gọi, ngoài bắc gọi là gáy gọi đủ, miền trung gọi là gáy một gục.... Bác muốn hiểu rõ hơn thì bác nên vào các topic: Thế nào là con gáy hay (Loc abc), Chim cu mồi, kĩ thuật, nghệ thuật và đạo chơi ( NAMNHI ) và nhiều topic của anh em khác trong diễn đàn.... bác sẽ hiểu rỏ hơn....

Thân,

3. huycdn

huycdn Active Member

Thích đã nhận:
    78
    Theo mình con chim của bạn nó gáy như vậy là gáy gọi đấy,không phải là có lèo đâu...con chim của bạn có lẽ là con chim bổi vẫn chưa nổi nên nó gáy còn run run nên như vậy đó...chúc bạn vui!

4. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Vâng đúng rồi con em là chim bổi!Theo mấy anh gáy vậy thì có hay ko!!

5. huycdn

huycdn Active Member

Thích đã nhận:
    78
    Bạn muốn biết nó có hay hay không thì chuẩn bị mua khoảng 1 yến lúa cho chú chim đó và chờ cho đến khi nào chú ăn hết thì sẽ biết là hay hay không hay nhé...:laughing:,muốn biết thì bạn phải post ảnh lên để các bác LOCabc,bác NAMNHI và các bác khác xem hộ cho...
    Thân chào!

6. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Mình post ảnh rồi nhưng mấy pro kêu là chim mới về nhà mà gáy nên sẽ gáy hay và kêu chim xuống rồi kêu khi nào nuôi chim lên lại thì post ảnh!