mấy sư phụ cho em hỏi về cá bảy màu!

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi thangok, 9/10/08.

1. thangok

thangok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em xin hỏi cá mái khi đã có bầu bụng to thì lúc đó cá con đã ra giống chưa?hay là những con rượt mới là những con lai giống?tại em nuôi chung trống mái!tới khi mún đẻ thì e phải cho wa một số con trống sung rượt dùm vì những con em nuôi chung ko thèm rượt!vậy thì cuối cùng là khi cá mái sinh con ra thì cá con thuộc giống của con rượt hay con nuôi chung lâu nay ?

em diễn đạt ko đc rõ ràng lắm!mong mấy a cố gắng hỉu và giúp em giải đáp!e xin cám ơn nhìu ^^!

2. ntnam21

ntnam21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    224
    Haha.Bạn hỏi ngộ wa. Mình hỏi nha,nếu ko có XXX trước thì lấy đâu mấy con mái có bụng đúng ko. Mấy con trống đuổi theo chỉ là giúp cho nó đẻ dễ hơn thôi,như kiểu là đỡ đẻ áh. Cá con là của mấy con nuôi sẵn đó bạn ơi,không fải của mấy con rượt đâu. Có chút ý kiến vậy thôi :D

3. ngonamdauquan

ngonamdauquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá 7 màu sau khi ''xxx'' xong thì nó giữ ''tinh'' của con trống này ''dai'' lắm, đẻ ít nhất phải 2 đợt mới hết ''tinh'' của con trống củ, khi bạn muốn lai những con có màu đẹp với nhau thì phải để cá mái xã hết con cho đến cái bụng còn màu đen ít. và đợi kkhoảng 1 tuần xem cá mái có to bụng nữa kô. Còn cách thứ 2 thì khi vừa nhú màu lên (lúc đó cũng phân biệt được trống với mái rùi), thì lựa trống ra trống mái ra mái. 1 ít kinh nghiệm chia sẽ cho bạn, nếu có gì sai sót xin bỏ qua hen. Thân!

4. thangok

thangok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hà hà!em xin cám ơn các anh đã tận tình chỉ dẫn! giờ thì em hỉu rồi ^!^ thank nhìu^^