Máy tạo CO2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi moitapchoi, 29/9/05.

1. moitapchoi

moitapchoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi, ở SG và ở HN chỗ nào bán máy tạo CO2 bằng điện vậy?
    Nếu không có CO2 thì cây trong bể có sống được không ạ?

2. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Máy tạo Co2 bang điện ,HCM có bán ở Cao Qúy. Nếu không có Co2 cây trong bể có thể sống được nhung nó sẽ không dẹp. Có một số loại cây khong có Co2 mà nó vấn phát triển được ví dụ Java moss hoạc Anubias.

3. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    máy CO2 bạn có thể mua ở cửa hàng Cao Quý nằm trên đường Trần Hưng Đạo giá khoảng 600k mình cũng có một cái đang còn mới không sài nữa bây giờ chuyển sang chơi bình rồi không sài máy nữa.Nêú saì máy CO 2 thì bọt ra rất nhuyễn

4. Vandroy dn Adel

Vandroy dn Adel Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hỏi về máy tạo co2 và đèn

Mình thấy trên Cao quý có bán loại máy tạo co2 ,nghe họ nói là từ than hoạt tính ,giá 500k,thấy giá so với việc mua bình co2 và van điều tiết rẻ hơn,mà cũng khá gọn nữa,không biết có bạn nào ở đây đã dùng qua chưa thì cho mình xin ý kiến.Họ còn có 2 cái đèn Jebo bị mất miếng nhựa trong lắp ở máng bóng, nên phần máng mạ kim loại phía trong có nhưng vết đen loang lổ .Họ nói bán rẻ hơn cái mới 30k,theo mọi người nghĩ có nên mua hay không ?

5. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Theo mình, về vụ mua máy Co2 thì không nên, mình cũng đã từng hỏi rồi, nó không hiệu quả bằng cách dùng bình Co2. Một bộ bình CO2 có bán tại Đại Dương (Nguyễn Thông) giá có 320k/bộ. Về cái máng đèn, mình nghĩ tùy mỗi người, nhưng theo mình thì 30k cũng không là bao. "Nghiến răng" mua loại có miếng nhựa thì sẽ tốt hơn, có thể tăng được tuổi thọ của bóng đèn vì cách ly hạn chế hơi nước. Mình nghĩ vậy, các bác khác có cao kiến gì không ?

6. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    he he he... sai rùi... bình Co2 rẻ hơn chứ... em vừa tậu bình 3kg 370k... :D:D:D

7. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    cho mình hỏi mua may tạo Co2 ở dau vậy? mình mới tò te nên chwa biết

8. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Thực ra máy tạo CO2 mà bạn nói là 1 phản ứng điện phân nước tạo CO2. Do đó sau 1 thời gian dùng bạn phải đi thay điện cực mới dung tiếp được không thì phải bỏ.Điện cực tìm thay thế không rẻ chút nào. Do vậy nó không rẻ như bạn nghĩ đâu.

9. Tieu_thao

Tieu_thao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bộ CO2 ngoài HN vào khoảng 680K cơ mấy bác ạ, ai bít chỗ mua bình Co2 rẻ chì giúp em với

10. trantankhoa

trantankhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hehe, còn một vấn đề nữa đó chính là áp lực bình CO2 cao, nnên có thể dùng những cục sủi CO2 nổi và còn có thể chia cho nhiêu hồ xài cùng lúc, chứ cái máy kia chắc bị quá tải quá :blushing:
    Cái máy đó có đảm bảo xài trên 2 năm ko, chứ bình CO2 (vỏ mới) bảo đảm 3 năm vẫn chạy tốt :laughing: