Mèo đang chửa chạy mất tiêu rồi!có ai biết ..giúp em mới?

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi digital16, 29/6/08.

1. digital16

digital16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Nhà em nuôi con mèo này đc gần năm rồi! đang chửa! mấy lần trước có thả ra! vẫn chạy đi chơi nhưng đến giờ an là về hoặc là đêm đi vẫn về! lần này thì đi hẳn luôn! liệu có phải là bị Tóm gọn rồi không? mèo nhà em là Tam Thể đẹp lắm! tính đến hôm nay là được tròn 4 hôm rồi, nó vẫn biệt tăm. Cả nhà đoán định là nó đã bị BẮt rồi! tiếc quá đang có chửa mà mất! hic:crying:

2. timrgv

timrgv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chắc nó đẻ ở đâu rồi đó bạn ơi , chờ thêm 1 thời gian nữa xem có thấy nó không !

3. digital16

Thích đã nhận:
    25
    Nhưng mà khả năng là nó có thể bị bắt rất cao phải không??? Xung quanh nhà mình người ta cũng nuôi rát nhiều mèo! hầu như nhà nào cũng có! không biết nó có đi nhập hội cùng tụi mèo đó 0?

4. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chuyện bình thường,con mèo sắp đẻ là hay bỏ nhà lắm,đó là mặt ko tốt của mèo

5. digital16

Thích đã nhận:
    25
    Nhưng liệu có khả năng chúng quay về kô bạn?? Nhà mình mới nuôi lần đầu nên thấy tiếc lắm.

6. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    khả năng là hơi hiếm một chút,nó ra ngoài để kiếm bạn tình,rồi nó đẻ luôn,thì cỡ 1 tuần là ít,có lẽ sau khi đẻ xong nó sẽ về (cả bầy con và vợ của nó)

7. Doraemon25

Doraemon25 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc bác sớm kiếm được mèo. Lúc nó về sẽ dẫn theo 1 đàn con xinh đẹp. Em thì cũng không rõ về mèo lắm.

8. chjcken

chjcken Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn thử xem nó chửa được 60 ngày chưa, có thể nó cảm thấy ko an toàn ở nhà bạn nên đi tìm chỗ khác để đẻ con

9. digital16

Thích đã nhận:
    25
    nói chung là bị bắt rồi bạn ơi! mọi khi vẫn về tự nhiên mất tiêu! bị ng ta bắt rồi!:((

10. chjcken

chjcken Member

Thích đã nhận:
    3
    chưa chắc là bị bắt đâu, nếu đúng là nó đẻ thì mấy ngày đầu nó ko xa con nó đâu

11. digital16

Thích đã nhận:
    25
    Mà mèo nhà mình mới chửa thôi! khoảng được gần 2 tháng thôi! từ giữa tháng 5! chả nhé nó đã đi đẻ sớm thế!?? mong là 0 bị người khác bắt thôi! không tội lắm. Đang ở nhà đây quen!hic mà biết mèo bị bắt rất Ức chế...~~

12. Rottweiler

Rottweiler Member

Thích đã nhận:
    0
    Mèo có lứa đẻ đủ ngày nhưng có lứa thiếu ngày, kô cứ gì phải đủ ngày tháng đâu bạn àh. Nhưng mèo thường đẻ gần nhà vì tính phân biệt lãnh thổ của mèo còn cao hơn chó. Nó kô dám mang con đi quá xa khu vực quanh nhà đâu mà cho dù có đẻ ở ngoài thì nó vẫn về nhà ăn cơm. Đã 4 ngày kô về thì khả năng bị mất cắp rất cao. Chia buồn với bạn. (cũng mong sao điều kì diệu sảy ra)

13. digital16

Thích đã nhận:
    25
    Buồn thế đấy! đúng là mất, đến hôm nay là được gần 2 tuần mất mèo rồi! một đi 0 bao giờ trở lại! Chắc mèo đẹp quá nên bị kẻ xấu tính tóm rồi! :(

14. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Xin chia buồn với bạn.Nhà mình cũng mới mất mèo lên cũng hiểu tâm trạng của bạn.Hôm vừa rồi mình mới mua 1 con mới nhưng ko bì với con cũ được

15. moneyinthebank

moneyinthebank Member

Thích đã nhận:
    0
    :-SÔI BÓ TAY THẬT LÀ KHÓ QUÁ ĐI!! Ấy có thể đợi nó nhưng hãy bày tỏ tình yêu thương của bạn bằng cách đi tim, hỏi hàng xóm......! Chia buồn với bên Ấy!

16. roccolee

roccolee Member

Thích đã nhận:
    2
    chó mèo khi mang thai hoặc khi cho con bú ,nó rất kị con đực kể cả bố đẻ của con nó ,nên trường hợp này gần như không có .Mèo đẻ thường tìm chỗ thích hợp,chỗ nào tối ,kín đáo và ấm thì nó càng thích .Có lẽ nhà bạn không đủ điều kiện cho nó nên nó mới bỏ đi đẻ đấy.Nếu đúng như vậy thì khoảng 3 tháng sau nó sẽ tha con nó về ,bạn đừng quá lo

17. digital16

Thích đã nhận:
    25
    Ôi tận 3 tháng sau mới trở về ư!??? thật không bạn? Bởi vì nhà mình xác định là mất thật rồi! khả năng 100% tin là bị bắt chộm vì mèo đẹp lắm Tam thể! nghĩ vẫn tội quá.... lại đang chửa

18. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Sẽ có hai khả năng xảy ra với con mèo cưng đó!!!
    1- Nó đi tìm chỗ đẻ, sau mấy ngày nó sẽ ngoạm con mang về ( trường hợp này rất ít xảy ra vì mèo thường chọn chỗ kín đáo trong chính nhà của mình và rất kị đẻ ở ngoài, đẻ o83 ngoài sau thời gian dài mới dẫn con về chỉ xảy ra với cho Phú quốc thôi )

2- vì em đẹp em xinh và lại bụng mang dạ chửa nên hơi chậm và bị bọn khốn nạn bắt rồi!!
    Tuy nhiên bạn ở ngoài bắc nên còn hy vọng gặp lại ẻm vì mèo ngoài bắc hiếm, mèo sẽ được giữ lại để nuôi, và khi được thả ra nếu em là meo khôn nó sẽ trốn về với bạn!!! Nếu bạn ở trong Nam thì khó!!! trong này bọn khốn nạn thừơng thịt luôn làm tiểu hổ bán lại cho lũ khốn nạn ăn thịt.... mèo
    Xin chia buồn với bạn!! Nhà mình xảy ra chuyện này hoài à!!
    Thân!!
    Thủy Tinh.

19. johnnynguyen

johnnynguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    còn mèo nhà mình ko phải cái mà cũng đi mất tiêu :( chắc theo gái rồi :(

20. tunglahan

tunglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Có thể thành tiểu hổ rồi , xem gan đó có quán nhậu nào kô