Mẹ Thái - Bố Việt, Gà lai sẽ ra sao?

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi -Lean-, 25/11/10.

1. -Lean-

-Lean- Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Đây ,mẹ Thái bố Việt đây

tranhoangtq and hoàng dương like this.
  2. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    nhìn hay đó chứ nhỉ! Hàng độc luôn đó. nếu kiếm con mái tân châu trích râu lai tiếp thì sẽ ra thế nào nhỉ?

3. -Lean-

-Lean- Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Nhà tớ cũng đang cho lai 2 kiểu
    -1 là em mái khét sữa thái với em tía ( điều ) = > kết quả là gần giống hình em ở trên kia , trạng nhỏ . Lông lại bắn lên giời 90 độ .Suy ra là khi cho Thái lai Việt thì ra .....Malay ( đuôi 90 độ là của em serama rồi )
    -kiểu nữa là cho em trống serama class B với em mái thái lùn = > đang chờ kết quả

hoàng dương thích bài này.
  4. Phương_cún

Phương_cún Well-Known Member

Thích đã nhận:
    517
    Có khả năng trong bầy sẽ có " siêu gà " xuất hiện. Cứ chờ nhé bạn , giờ thì chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra đâu.

5. cocobantam

cocobantam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    bạn lấy con vàng tàu cho đạp mái thái hy vọng đuôi sẽ có góc 45 chứ không hi vọng là đuôi duỗi hết đâu,mình cũng toàn cho lai không đó,kết quả mỹ mãn với mình nhưng không hợp lắm với phong trào hiện nay,nhưng vui là chủ yếu thôi.khi cho lai bạn nên định hướng cho tác phẩm của mình để sau này ra đời con khỏi thất vọng.Túm lại khi cho lai với gà thái thì kiểu hình chung của nó là đuôi ben góc 90(hoặc 45),chân lùn,body tròn,nhìn gà mini rất ổn về hình dáng,còn lông lá thì hơi tệ,hihi,kiến thức hạn hẹp có ji không đúng mong các bạn bỏ qua đừng cười mình nhé

galongan thích bài này.