Mecugay sắp đi Hải Phòng!!!

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi mecugay, 8/7/08.

1. mecugay

mecugay Banned

Thích đã nhận:
    1,172
    Ngày mai Mecugay sẽ đi Hải Phòng học nghiệp vụ 2 tháng. Thế là phải xa mấy em cu nhà mình rồi. Mecugay ngoài việc học sẽ đến từng nhà các bậc trưởng lão để thọ giáo. Âu cũng là một cơ hội hiếm có thỏa lòng ước mong của Mecugay bấy lâu. Dân Hải Phòng chơi gáy sành và chất lắm các bạn ạ. Mecugay tôi gặp nhiều rồi. Chắc thời gian lên Aqua sẽ ít đấy nhưng khi về Mecugay sẽ tường thuật lại chuyến đi cho anh em.
    Anh em ai ở Hải Phòng có biết về cu chỉ cho Mecugay với. Mecugay xin cám ơn. Số dt của Mecugay 0982326218.
    Đây cũng là dịp thứ 2 Mecugay ở Hải Phòng. Lần trước Mecugay là dự án ở đó nhưng bận quá chưa đi được nhiều.
    Hi vọng đây sẽ là một cơ hội tốt.

2. canptc

canptc Active Member

Thích đã nhận:
    116
    Có có có em

Em cũng có quen vài người chuyên đi bẫy và bọn em cũng thỉnh thoảng đi bẫy chim cu. khi nào bác đi hải phòng thì liên lac cho e theo sô đt này 0989695164. Rất mong được giao lưu với bác!

3. phonghalong

phonghalong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Chào Bác mecugay

To Mecugay:
    Tôi là dân ngoại đạo chỉ dám hàng đêm đọc những bài viết của các bác (những người có chữ Tâm trong thú chơi )một cách tỉ mỉ nuốt từng con chữ vậy, thế là lại thêm một cái thú đam mê để tôi đọc tôi nghiên cứu, mày mò các bạn ạ, ở Quảng Ninh không biết Cu gáy có hay không bác ?tôi cũng mới tập nuôi nên chưa biết j mà người chơi ở QN- Hạ Long chắc không nhiều do vậy sự học hỏi của tôi sẽ khó khăn.Tôi thi thoảng có đi Hà Nội nếu tiện bác Mecugay có thể tạo cho người mới chơi như tôi một kiến thức thực tế không ạ.
    Nhân đây tôi cũng xin trân thành cảm ơn những bài viết của Bác kính chúc bác sức khỏe và niềm đam mê không bao giờ tắt.
    Kính thư !

4. mecugay

mecugay Banned

Thích đã nhận:
    1,172
    Hi

Tớ không biết lắm nhưng có nhiều người nói ở Quảng Ninh cũng có một vùng có chim gáy hay lắm. Chính xác là ở đâu tớ quên rồi. Tớ biết ở đó các đại gia than cũng có người chơi chim gáy sành lắm. Có người có con gáy giọng thổ rất hay có nhiều lông trắng trên người được mua từ Canada về. Cách đây mấy ngày tớ có tới nhà một cụ chơi cụ có một con gáy mua năm 1994 tại Quảng Ninh với giá 1.800.000đ. Con gáy đó nay vẫn còn và có thể nói là khá hay mặc dù người nuôi chăm sóc không được tốt lắm. Mecugay chỉ biết có vậy thôi. Bác nào biết thông báo cho anh em với. Thông cảm nhé.

5. canptc

canptc Active Member

Thích đã nhận:
    116
    hì hì

Tôi được biết ở hoành bồ quảng ninh là đất chim cu gáy. cách đây máy năm tôi có ra hoành bồ chơi với một người bạn. tháy có một cụ chừng tuổi ngoài 70, cụ có 1 con mồi giọng còi rất hay. tôi hỏi cụ nuôi con này đc nâu chưa? cụ bảo đc 12 năm rồi, cụ nói tiếp ngày trước ti vi mầu mới có các đại gia ở thành phố hạ long lên nói với cụ là cụ để cho cháu con chim này, cháu chở cụ xuống hạ long cu thích ti vi màu loại nào thì cháu mua cho cụ chỉ cần cụ đưa con chim đó cho cháu. nhưng cụ vẫn ko đồng ý. tôi có hỏi tại sao cụ ko đổi vì ti vi màu lúc đó cũng mấy triệu cụ liền bảo rằng có những cái có tiền cũng ko mua đc. cho đến bây giờ ko biết con chim đó có còn ko?

6. cuccucu

cuccucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chào mừng bác tới Hải Phòng .Em với anh CANPTC gần nhà nhau nếu bác đến hải phòng chơi đến nhà bọn em chơi nhé và bác chỉ giáo cho bon em với . À mà anh CANPTC mới bẫy được 2 em cu bổi non có khi nhờ bác xem giúp thì tốt quá hihi
    Chào Bác.

7. phonghalong

phonghalong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chào các bạn

Trước tiên tôi xin cảm ơn các bạn đã trao đổi thông tin.Tôi cũng chỉ là người mới đam mê cái thú chơi tao nhã này qua những bài viết của anh chị em trên diễn đàn mà thôi.
    to canptc:
    Tôi cũng có nghe nói cu gáy có phân bố ở Quảng Ninh còn hay hay không phải nhờ các bác tiền bối chỉ giáo, vì trên diễn đàn tôi thấy ít noí đến cu vùng này. vài thắc mắc mong các bạn bỏ qua.
    to Mecugay :
    bạn có thể cho tôi địa chỉ cụ có con gáy đó ko?còn vấn đề tôi muốn gặp bác để giao lưu , học hỏi bác có tiện không? vì tôi cũng hay đi Hà Nội .
    Sở thích và niềm đam mê không bị ngăn cách bởi địa lí hay...........có chăng do ngăn cách ..........lòng
    Tôi tên Phong đt: 0912092222
    Thân chào!

8. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    Chào mecugay hẹn gặp ở HP nhé thứ bảy chủ nhật ra hội khuyên HP địa chỉ cung văn hóa lao dộng hữu nghị việt tiệp. mình dẫn đi coi , nghe cu gáy HP. Có nhiều nơi hay lắm AN LÃO, THỦY NGUYÊN, VĨNH BẢO< KIẾN THỤY. nhiều nghệ nhân nuôi gáy lắm.

9. cukhoai

cukhoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chao mecugay, lúc nào rỗi liêm hệ với tôi theo số 0953333511, đến minh chơi, mình có máy chú, chơi cũng tạm được.

10. trinhthinh

trinhthinh Active Member

Thích đã nhận:
    29
    nhất không nhì đam mêcugay

xin chào mecugay :
    mình ở gia lâm mình cũng có nuôi hơn chục chú cu gáy kinh nghiêm cũng có tàm tạm...
    hiện tại mình có một chú trạm đồng .một chú thổ rế ..kim pha.thổ pha. còi pha..cũng tam đủ bộ .. minh đang tìm môt chú thổ rền đặc . bạn nào biết nhắn rùm mình nghe ..số
    điện thoại :0944044799..xin cảm ơn !