Mem mới bắt đầu nuôi cá Rồng, Mong các Pro chỉ giáo

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi pqdunghk, 19/10/11.

1. pqdunghk

pqdunghk New Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước giờ e toàn nuôi chó cảnh, nay vì nhà còn 1 cái hồ cá dư 1m nên muốn thử nuôi 1 e cá rồng cho biết với người ta. E đọc rất nhiều tài liệu trên trang web của nhà ta. E mới bắt đầu, chân ướt chân ráo mong mấy pro chỉ giáo để e khỏi đi lầm đường, tiền mất tật mang, em muốn mua 1 e Kim Long Úc về nuôi thử cho biết, vì em đọc tài liệu trên này thì giá cùa loài này em có thể chấp nhận thí nghiệm được, lỡ có gì thì cũng không tiếc của, hehe, sau này có kinh nghiệm thì sẽ phát triển sau. Các pro chỉ dùm em chỗ mua loài này ở thành phố hồ chí minh, và tư vấn chất lượng à giá cả dùm em. Đội ơn các pro, pro nào ở Gò Vấp PM 8 vụ này dùm e cho vui. thanks:x

2. lamnhathuy

lamnhathuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    cá thì giá cả rất nhiều nhưng hiện giờ thì dòng kim long úc hiện đang rất hiếm hàng nên đa số nhiều người không còn bán. chỉ bán ngân long,nếu bạn muốn nuôi học hỏi kinh nghiệm thì mua một con về nuôi. giá cỡ 190 đến 400 tùy chổ.Bạn có thể ra cá cảnh hiệu nhân đường lưu xuân tín quận 5.có thể search google. mình khuyên bạn như vậy,cá rồng hay sợ khi còn nhỏ nên cần có lưới che ở trên hồ hoặc nếu hồ cao thì bơm nước cách 30 là được.có thể ra cá cảnh Hồng anh dường 31 nguyễn dình chiểu quận 1 nhưng báo trước là tính bằng ÚD giá cá từ 500 đến 2000.

3. QuachDinhHa

QuachDinhHa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Hồng Anh thì toàn hàng cao cấp thôi bạn ah những hàng fix Hồng Anh k có nhập.HA Thì ở 116A Nguyễn Đình Chiểu Quận 1

4. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Có hồ 1m thì không thể nuôi cá rồng được đâu ạ
    Hồ nhỏ thế thì cá không phát triển được chiều dài đâu ạ