Mem mới-bể mới

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi VNScat, 2/6/08.

1. VNScat

VNScat New Member

Thích đã nhận:
    0
    E là người mới chơi bể, mong anh em góp ý nhiệt tình.
    Bể tự làm 90% ( trừ cái bể zebo..^^)
    Bể 1,2x,45x0,5 zebo
    2 đèn 90
    1 lọc có sẵn theo bể
    ....cây em mua nhà bác Hoà

2. codao

codao Thương nhân

Thích đã nhận:
    963
    Bể của bạn thì hoàn hảo rùi nhưng phần quan trong nhất của bạn thì chưa hoàn hảo tí nào:
    Vì :bố cục của bạn có vẻ chưa cụ thể lắm,cây cối cắm đang còn lung tung chư đi vào 1 thể thống nhất.bạn nên bố chí những cây có mầu đỏ vào nơi có nhiều ánh sáng nhất thì nó mới sống đc.với lại nhõng cây đó cũng cần dinh dưỡng nhiều lắm đó.
    Bạn cho thêm thông số về bóng đèn,nền,và thời gian chiếu sáng
    1 điều cũng rât quan trọng trong khi chơi Thuỷ Sinh đó là hạn chế cho CÁ ăn mồi tươi như Giun,vì khi chúng mà dơi xuống đáy hồ thi xẽ nguy đó bạn.nên tìm hiểu cho kĩ không thì lại phải đóng hc phí cao đó nha:crying::crying::crying::crying:
    Chúc bạn nhanh có bể đẹp:applause::applause::applause::applause:

3. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    mừng VNScat có bể mới,đáng quý là bạn tự tay mình mò mẫm làm được cái bể cho mình :applause:,có anh em đi trước chỉ bảo bạn sẽ nhanh có bể đep như ý thôi mà.cây nên cắm từng cụm theo từng loại đừng dàn trải nếu thừa cũng đừng tiếc ví dụ la hán dàn quá dài,đại liễu cây trước cây sau không thành từng cụm tạo cho người xem rối mắt ,còn nhiêu vấn đề cần góp ý ở bể bạn lắm đấy nhưng nhường anh em khác mỗi người thêm một ý hay thì bể bạn sẽ đẹp dần lên thôi .

4. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chơi nguyên cái rổ trùn chỉ trong hồ thì chẳng mấy chốc cả cái nền toàn trùn, lúc đó chỉ có cách dở nền ra làm lại thôi

5. nguyenquanghung

nguyenquanghung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ôi chùn chỉ hồ cá nhà bạn trở nên đục ngầu cho ma xem. Chờ cây trong bể lên nữa là ok rui

6. arch_ht

arch_ht Member

Thích đã nhận:
    23
    cho cá ăn bằng giun

Có 1 cách cho cá ăn bằng giun mà ko bị làm hỏng nền bể. Đó là cho giun vào 1 cái cốc thấp nhưng miệng to bằng thủy tinh, để giấu vào góc nào khuất tầm nhìn. Tôi đã dùng cách này được 2 năm thấy rất tốt.

7. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bạn cho ăn giun đông lạnh an toàn nhất, dùng cách khác có mạo hiểm, nhớ chú ý lượng cho ăn hơi thiếu tốt hơn(cá còn ăn rêu nữa mà)

8. VNScat

VNScat New Member

Thích đã nhận:
    0
    tiếp thu góp ý anh em, tớ chỉnh sửa chút chút.
    Mọi người góp ý cái nào

9. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    HỒ của bạn thì đẹp òi nước trong cây xanh tốt nhưng bố cục thì còn hơi rối theo mình thì mấy cục đá của bạn lớn quá nên thay bằng đá nhỏ hơn và nhiều cục hơn sắp xếp lại sẽ thấy hay hơn mong bạn mau có hồ đẹp ^^

10. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hồ bạn đẹp ghê, nước trong cây khỏe, nhưng hình như bạn trồng cây rải rác quá,đặc biệt là trân châu và thái dương, trông thành từng cụm mới đẹp, rải ra từng cây một dàn hàng ngang thế kia trông trơ trọi thế nào ý. Mà hình như hồ bạn thiếu sáng,trân châu mọc cao quá, cắt ngắn lại ,để chừa chừng 2 -3 đốt còn lại cắm ngay chỗđó, chừng 1 tháng là có 1 bụi liền.Tập trung ánh sáng vào nó, nó nhanh đẻ bụi hơn.