mem mới cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi chimchichnho, 18/6/13.

1. chimchichnho

chimchichnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    mấy anh ơi cho em hỏi.tình hình là em rất thích nuôi chích chòe than.nhưng mới nuôi được vài tháng.lúc đầu mùa em mới mua 1 con chòe than có bảo hành.xong đến giời nó lại ra mái.em vừa đổi lại 1 con than đã thay lông thì bị lộn mèo.emmua 1 con nữa.tướng tá đô con thì thằng em lại làm mất.2 hôm trước em mua them 2 con.lần này không được bảo hành.2 em này nhìn dười hàm thì đen nhưng sao em nhìn cái mặt nó hun dữ nhưng mà sao đầu không vuông +dẹp+to mà đầu thi nhỏ quá.dù lông lá cũng đậm+hàm dưới đen nhưng em sợ mái quá.từ đầu tới giờ nuôi như vậy em thấy nãn nhưng không bỏ cuộc.hic.mấy anhcho em hỏi có phải là đầu nhỏ +không được vuông là mái không?mấy bữa nay điện thoại em hư nên em không chjup được.nay mai em sẽ up hình lên..cám ơn các anh:-S

2. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    ai giúp em với.chứ giờ sắp hết mùa than rồi.đợt này 2 con mái nữa chắc phải đợi tới mùa sau nữa quá.hihix

3. dragon999

dragon999 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Xem hàm dưới có đen hay ko phải xem lúc chim còn hơi non 1 chút khi còn chưa ra đầy đủ hết lông thì khả năng chính xác là Trống mới cao chứ tới lúc nó ra đầy đủ hết lông rồi thì con nào cũng đen, rất khó xem ở thời điểm này.

4. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    nghe bạn nói tôi buồn cười vỡ bụng luôn, rất vui mừng vì bạn không từ bỏ ý thích chơi chim chích choè than, choè than trống không phải con nào đầu cũng vuông và to đâu bạn ạ, những con đầu tròn và nhỏ thường siêng hót. bạn thấy hàm dưới màu đen đậm tới cằm+ lông lá đậm hơn thì đó gần như chắc chắn là chim trống rồi bạn ạ. chúc bạn có được chú chim tốt!

5. gà angiang

gà angiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    nếu bạn ở an giang thì mình chia cho vài tổ chòe than non mình giờ còn được 3 ổ đang ra lông máu đc tổng cộng 8 em tất cả

6. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    mình ở Vĩnh Long lên Sài Gòn học.hic.trên đây bán 1 con 300k mà như vậy chán lắm.bữa trước dù đã xem tư vấn trên mạng nhiều nhưng mà ra tiệm thấy em nào cũng muốn mua nên đem về giờ trong 2 con đó có 1 con hót lớn y như hót Sổng dù mới ra đủ lông đuôi thôi.hy vọng có 1 em trống trong 2 em.à sẵn đây mấy bác cho em hỏi.chim đang thay lông đợt đầu mà đang thay lông vẫn hót có sao không các bác(con lộn mèo ý :D).mà hình như em thấy thay lông nó ít lộn mèo thì phải,2 bữa rồi không thấy.cám ơn các bác

7. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    giờ vẫn còn mùa hả Bác.giờ mìh biết lựa rồi nay mai mua thêm 2 em nữa về nua mới được.hjjhjh.thả nguyên đám ra nhìn nó ăn mà sướng con mắt.hjhj

8. gà angiang

Thích đã nhận:
    125
    cuối mùa nhưng chổ mình thì còn nhiều vì mình năm nào cũng bắt ổ chòe than con giao cho cửa hàng chim nên 1 mùa chim bắt gần 20 ổ chỉ chừa vài em tốt nuôi chơi thui

9. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    à.mà ở dưới bạn bán bao nhiêu 1 tổ thế???trên đây tới 300k/1 con chưa biết trống mái mà là chích chòe của bên Campuchia nhìn không được đẹp lắm.thích chòe than ở quê nhưng mà không có chổ mua đành mua đại vậy :D

10. gà angiang

Thích đã nhận:
    125
    giao tiệm chim có 250k ổ 4 con thường 2 trống 2 mái trống thì 100k mái 25k mình đàng nuôi gần 5 em được 3 em trống mới chuyền chưa biết ăn hi hi

11. chimchichnho

Thích đã nhận:
    17
    rẻ thật đó.sao chuyền mà chưa biết ăn nữa bạn tập cho ăn từ từ là vừa.sắp chuyền rồi nhớ cắt lông em nó nhe /;D