Meo Meo NhÀ MÌnh

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi TRAN TAN TAI, 9/3/08.

1. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Vài tấm ảnh về Meo Meo nhà mình nè!Đặc biệt là đuôi nó thẳng chứ không có gãy hay là cụt đau nha.Nó đang chuẩn bị có baby đó nha.
    Nó nhõng nhẻo lắm các pác ơi.
    Cho ý kiến nha.Càng nhiều càng tốt

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Ồ ,thật bất ngờ khi thấy em này có hình dáng và màu sắc giống em mèo hồi đó nhà GA nuôi được .Số em nó vốn là mèo hoang bị té vào hàng rào rách bụng sẵn thấy nhà GA đem vào chăm vết thương .Lạ lùng là nó không cắn mình để cho chăm vết thương đến khi lành hẳn.Sau này nó theo gđ mình ở luôn đến khi chết .Thấy em này bổng nhớ cố nhân quá.....
    Em spam bài cảm xúc một tý , mod đừng xóa nhé !

3. TRAN TAN TAI

Thích đã nhận:
    9
    Vậy sao,Em và anh thật có hoàn cảnh nuôi chúng gần như là giống nhau?Nhà em cũng đâu cho em nuôi mèo đâu anh.Số là hôm nọ khi về nhà thì thấy mấy con chó nhà em nó đang rượt con gì(không thấy rõ) mà chúng cứ sủa hoài à.Lát ra xem thì tụi nó đang bắt nạt em này nè.Lúc đó em la tụi chó và tới gần ẵm chú ta lên nhưng chú ta không gừ hay gì hết anh ơi_chắc nó nhìn là bít mình hiền hay sao ấy.Mang nó cho ở trên lầu cho tới vây giờ luôn.Nó khôn và thân thiện lắm.Bây giờ thì tụi chó không còn rượt nó nữa mà chúng vẫn giỡn với nhau.
    Chứ ba em không thích nuôi mèo tại anh hai em di ứng bới mèo.Ảnh đi đến đâu là em ẵm Meo ra chỗ khác liền à.Đặc biệt là nó đã 2 lần sinh baby tại nhà em rồi đó.Nó mới sinh 3 bé hôm qua(8_3.QUỐC TẾ PHỤ NỮ)trước khi em cho mấy pác xem ảnh của nó.
    Ảnh của mấy baby thì em sẽ cho xem sau,cứ chờ nha.
    Con Meo nhà em chắc là bà con gần bới mèo nhà pác đấy.Pác có muốn nuôi lại không thì em để cho 1 pé(2xám,1 vằn).

4. TRAN TAN TAI

Thích đã nhận:
    9
    À mà nó bắt chuột tài lắm các pác ạ!Chó mèo và cả chim nữa,nhà mình chúng đẻ và đang nuôi con nè nhiều lắm.

5. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Hihii cái này gọi là có duyên với nó nên nó không cắn , thường mèo hoang rất dữ và sợ người .Nhưng cũng rất dễ "dụ" chỉ cần dành thời gian cho nó ăn , ngồi nhìn nó hàng giờ không nhúc nhít :Dđừng làm tiếng động lớn , từ từ tiếp cận mục tiêu.:-$.nếu thành công thì nó sẽ theo mình rất thích =P~..GA cũng bị dị ứng với lông mèo nên chỉ nhìn má cho mèo ăn thui mà bọ mèo đó cũng là 1 gia đình mèo hoang ( 1 con mẹ, 2 con con =1 đực+cái)...

6. WhiteCat87

WhiteCat87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mèo nhìn lông mượt ghê há, Chắc nó có sài dầu xả xên xiu :D

7. Little_Kitty

Little_Kitty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    lúc trước em cũng có nuôi 1 em mèo mun,nuôi từ lúc em nó còn đỏ hỏn đến lúc nó bự như 1 chú cún nhật (3 năm bồi bổ mới được vậy đó) nhìn giống em này nhưng lông thì chỉ toàn 1 màu đen thôi :D thương em nó lắm nhưng em nó lại phũ phàng đi theo tiếng gọi của tình iu và 1 đi ko trở lại luôn :crying: khóc hết cả nước mắt :crying: giờ nhìn con mèo của anh em nhớ nó wá =(( mai mốt mèo nhà anh đẻ nhớ post hình lên cho mọi ngươì coi nha anh :D

8. meodethuong

meodethuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    trông ngộ quá há!
    Mèo cái phải ko? mình cũng có 1 con mèo đen nhưng có cặp mắt đỏ, nên mình gọi nó là mèo quỷ (bắt chước mắt quỷ Kyo). Để bữa nào mình post lên

9. findnemo

findnemo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mèo nhà bạn Tai đẻ rồi ah?Cho mình xin 1 con về nuôi đi.Nếu được pm mình nha. :)Mình cũng thích nuôi mèo lắm.