Mệt mỏi sau cơn mưa !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi camapchetduoi, 7/11/08.

1. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hà Nội có trận mưa lịch sử ! khu nhà e bị cắt điện 3 ngày.
    Sục oxi ko có,sưởi ko có...nhiệt độ giảm xuống còn 23 độ
    Sau đó,khi có điện thì điệu kiện lại đầy đủ nhưng ko hiểu sao cá của e buổi sáng ko chịu ăn thức ăn khô.Chỉ có trưa và tối thì mới ăn nhưng rất ít.
    Cá ăn ít,mà bụng vẫn thấy căng...
    mong các bạn giúp đỡ !

2. andy_to

andy_to Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá có triệu chứng chướng bụng rùi bạn ơi, đừng cho ăn vài ngày xem sao, kẻo đi phân trắng là khổ.
    - Nên thay nước mới, cho muối nhiều vào và cắm sưởi liên tục cho em nó khoảng vài ngày xem tình hình có khá kg!? Phòng bệnh hơn chữa bệnh.
    - Nếu cá khỏe rùi thì chỉ cho ăn cá trâm hay tép sống lột vỏ, (ít thui).

3. BànhTiếnLong

BànhTiếnLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Đúng đấy bạn,do mất điện mấy ngày cộng với thời tiết lạnh làm cho cá của bạn bị sình bụng rồi.Dừng cho ăn lại ,đi mua Bio _Fish MV về pha với liều lượng 1g/100 lít nước,cắm sưởi lên 30 độ,sục khí qua 2 hôm là ok thôi.khi bạn thấy cá đã đỡ rồi thì cũng đừng cho ăn nhiều,chỉ chút chút cầm cự thôi.Chúc cá bạn mau khỏi bệnh

4. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ăn ít mà bụng vẫn to à. Có lẽ bị sình bụng rồi đấy. Bác cứ đợi điều kiện bình thường trở lại rồi hãy cho em nó ăn. Nếu không cần thiết bỏ đói em nó 2 ngày rồi cho ăn lại
    Thân

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nên thay nước mới cho cá (1/2 hồ ). Xem cá ăn vào có ị ra không ?. Nếu được nên bổ sung cho em nó cây sưởi để tăng nhiệt độ hồ. Cố lên bạn nhé.