Mi ăn cám chòe lửa dc ko???

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi tinhyeudamme_bh, 18/10/11.

1. tinhyeudamme_bh

tinhyeudamme_bh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    110
    Cho e hỏi mi cho ăn cám chòe, ko cần tấm rang có dc ko, thank :D

thanghanoi thích bài này.
  2. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Mỗi loài có một thức ăn riêng và có món khoái khẩu, đặc trưng riêng. Giống như con người vậy nếu không đc ăn món mình thích thì sẽ ăn ít hoặc không ăn. Nếu cho ăn cắm chòe được thì còn chia ra cám Mi làm j cho mệt gọi chung là cám chim đi cho nhanh.

tinhyeudamme_bh and okiax like this.
  3. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    ông em này toàn vào chém tùm lum.a hỏi tí ......chym .......chỉ ăn cám ba vì và mồi tươi có được không?

4. minhanh

minhanh Active Member

Thích đã nhận:
    48
    Theo tớ thì nuôi hót vẫn ổn vì 2 loại loại chim ăn cũng same same, thỉnh thoảng hết cám đi làm ko kịp mua vẫn cho ăn bình thường :)) mà thấy phân lại còn đẹp hơn mới chết :p
    Theo tớ phân loại đơn giản là loại cám cho chim có ăn hoa quả (chào mào, vành khuyên..) , và ko ăn hoa quả (hoa mi, chòe...).
    Có gì ko phải các bác chém nhẹ tay ạ !

5. lehany

lehany Member

Thích đã nhận:
    37
    Mình có đọc bài viết của bác binhlaocai. chim hoa mi không thể thiếu. ngô , trứng và mồi tươi.

6. phamquangduch

Thích đã nhận:
    500
    Thi thoảng dùng thôi vì mỗi loại nó có thêm 1 thứ khác cộng vào cám riêng mà.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:36 PM ----------

Thế nào là chém tùm lum? Phân ra cám Mi cám Chòe hay cám khác làm j cho mệt sao ko làm luôn ghi luôn là cám chim đi cho nhanh. Còn nuôi chơi bời thì cứ ba vì với mồi tươi mà sài (tùy loại chim) nếu ko có tâm huêyts thì khỏi chơi.

Last edited: 20/10/11
    minhanh thích bài này.
  7. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    mi,chòe than,chòe lửa,oanh cổ đỏ nhà anh ăn một loại cám cho mi hết. mồi tươi thì dế, sâu quy tùy theo laòi chim mà cho ăn. bọn làm cám nó phân loại cám ra thế cho dễ bán hàng thôi.

8. phamquangduch

Thích đã nhận:
    500
    Cám chòe có pha thêm 1 ít sâu khô các Bác thích thì cứ cho ăn đi rồi mấy em Mi khàn giọng đến lúc đó sẽ bit liền. Em xin miễn nói thêm.

9. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    hì hì ....ko phải cám chòe nào cũng pha thêm sâu đâu cụ ạ , nói đúng tiêu chuẩn cám chòe chất hơn cám mi nhiều
    còn mi đúng ra e nuôi ko quan trọng cám , trước e vẫn nuôi cám ba vì chẳng trộn cái gì cả , nhưng ngày ăn hơn 20 con dế , vẫn hót phe phé , nhưng mỗi tội phân hôi khiếp
    Bản chất con chim ngoài thiên nhiên có ăn cám đâu mà

10. tungnghitam

tungnghitam Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình nuôi chòe, mi cho ăn chung một loại cám tự làm chim vẫn hót căng nhưng phải cho chim ăn thêm mồi tươi nhé;

minhanh and dudon like this.
  11. phamquangduch

Thích đã nhận:
    500
    Mồi tươi là món không thể thiếu nếu nuôi chim rồi nó cần cho sự thay lông, căng chim và độ chống chịu của chim mà. Trên em bán cám chòe đọc công thức có thấy trộn sâu thì nói thôi.

A Páo thích bài này.
  12. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    mi nhà anh sâu gạo tươi thường xuyên giọng vẫ trong như kéo nhị luôn. ngoài thiên nhiên bắt được jif ăn đó làm jif có sự lựa chọn nào. hãy nuôi nó như ngoại thiên nhiên.