Mi ăn thịt bò sống hay tái

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi maithanhvan, 13/7/08.

1. maithanhvan

maithanhvan Member

Thích đã nhận:
    11
    Chào các bạn, tôi mới tập nuôi mi, vừa có câu hỏi về chuyển lồng. Nay tôi có câu hỏi khác mong các bạn giúp đỡ. E mi nhà tôi không ăn cào cào, mùa này không có dế, cho ăn sâu tươi thì có người bảo cho ăn sâu nóng, chim có thể bị mù mắt. Tôi thấy các bạn nói HM ăn được thịt bò. Tôi muốn hỏi, cho e ấy ăn thịt bò sống cắt nhỏ, hay cho ăn thịt bò tái. Cho ăn mấy lần 1 tuần. Tôi xin chân thành cảm ơn.

KtsBim thích bài này.
  2. chunghieupro

chunghieupro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chào maithanhvan nếu mi nhà bạn ko ăn cào cào thi co cách cho em no ăn , bạn bỏ cóng bột ra và cho cóng cào cào vào , lúc đầu thì em nó ko ăn nhưng ko có bột em nó đói thì bắt buộc phải ăn thôi. Còn thịt bò thì bạn để sống nhé , chim ko nên cho ăn chín bộ phận tiêu hóa của chim ko thchs hợp cho những đồ chín . Nếu bạn ko có chấu chấu cho em no hằng ngày thì cho ăn thịt bò cũng đc còn nếu co châu chấu hằng ngày thì cũng ko cần phải cho ăn thịt bò nữa.
    THÂN!

KtsBim thích bài này.
  3. maithanhvan

maithanhvan Member

Thích đã nhận:
    11
    Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, thật sự tôi rất thích e HM này, nên tôi rất chăm em ấy đến nỗi mẹ chồng tôi bảo tôi chăm hơn chăm con. Trong quá trình nuôi, có gì thắc mắc mong các bạn chỉ giáo. Khi nào e Mi nhà tôi mọc lông ở đuôi xong, tôi sẽ chụp ảnh em, nhờ các bạn đánh giá.Tôi xin chân thành cảm ơn.

KtsBim thích bài này.
  4. ttt_quang

ttt_quang Member

Thích đã nhận:
    3
    hôm nào rãnh, sáng bạn lấy cóng bột ra cỡ gần trưa thi cho chấu chấu vào, chắc chắn chim sẻ ăn thôi, Họa My cũng thuộc giống ăn tạp mà bạn mà nhớ là phải có hũ nước đó nha!
    Chúc bạn thành công!

KtsBim thích bài này.
  5. choelua

choelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Em My nhà mình k ăn cào cào và cũng k ăn cả thịt, mong các bạn chỉ giáo giùm

KtsBim thích bài này.