Mí bác giúp em về bò cạp...mí bác ơi...

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi hongnhut1995, 23/5/08.

1. hongnhut1995

hongnhut1995 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em vừa tậu về được 1 chú bò cạp , em thấy người ta bẻ cái kim độc của nó ùi , chì còn lại nữa kìm thui nhìn cũng hơi nhọn , ko bít bẻ kim vậy bò cạp có chết ko ạ và cái kim đó có mọc lại ko ạ , mí bác giúp giùm em , thanks:D

2. hiep

hiep Guest

không mọc lại được đâu bạn ơi,nếu bẻ đi thì em nó không sống được bao lâu nữa đâu mình xin chia buồn cùng bạn trước.Lần sau nhớ mua con còn nguyên vẹn nhé.

3. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Nếu bẻ kim thì không sao, còn bẻ đuôi thì chuẩn bị toi
    Cái đuôi có nhiều đốt, đốt cuối cùng có 1 cây kim dài khoảng 3 mm, cong như cái lưỡi liềm, cái kim này bị bẻ kg ảnh hưởng gì tới bọ cạp nhiều.

4. huy123

huy123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bẻ kim thì bọ cạp chưa chết nhưng nó sẽ gặp khó khăn trong việc săn mồi. Bạn cứ mua bọ cạp còn kim mà nuôi vì bọ cạp đen tương đối hiền vào ban ngày, với lại có chích thì cũng không quá nguy hiểm, 1 mũi chích của 1 con bọ cạp đen không gây đau bằng 1 mũi chích của 1 con ong bầu, vì vậy không có gì đáng ngại lắm.

5. ngadienyeudau

ngadienyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    Các bác có biết cửa hàng nào ở Hà Nội bán bọ cạp đen không? Thỉnh thoảng cũng có người đi bán rong nhưng hiếm khi mà gặp đuợc lắm. Muốn biết chỗ cố định để lúc cần kiếm là có ngay! Bọn này nuôi chắc là dễ lắm đây vì có con sâu Mealworms cho nó ăn rùi mà hà hà!

6. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    bạn nói vậy chứ lúc trước mình cũng mua về mấy em bị bẻ kim,nuôi được có mấy bữa là chết liền.Sau đi hỏi lại,người ta bảo nếu bẻ kim thì chỉ nuôi mấy bữa cho vui thôi,chứ muốn nuôi lâu dài thì phải mua bọ cạp còn nguyên vẹn.Bởi vì bẻ mất kim thì bọ cạp sẽ kô thể bắt mồi được,mà kô bắt mồi được thì sẽ die......:D

7. ngadienyeudau

Thích đã nhận:
    144
    Nghe nói mấy ông ấy bán bọ cạp ở chợ Trương Định - HN, mai phải ra kiếm gấp mới được !Hehe. Không biết đã bị bẻ kim hết chưa?! Mong là sẽ có mấy con khỏe khỏe chút để nuôi, mà nếu nuôi không nổi thì bỏ vào...chai rượu nuôi bợm cho gân bợm khỏe! Ngất ngất cả ngày! Phê!!:D :D

8. ngadienyeudau

Thích đã nhận:
    144
    Chiều nay ra chợ Trương Định hỏi rùi, bọ cạp không bán cố định ở đây. Biết kiếm đâu ra bây giờ? Chắc mai phải gồng gánh hành tẩu giang hồ để nếu có duyên thì gặp được mấy ông bán rong! :D

9. longlm

longlm Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi bọ cạp mà bẻ đuôi thì còn gì mà sức mạnh của nó nữa. Thôi bắt con cua đồng về nuôi đi cho rồi....

10. mấy bác ơi cho em hỏi đã có bác nào nuôi đẻ được bò cạp chưa vậy

11. ngadienyeudau

Thích đã nhận:
    144
    Bây giờ ở Hà Nội đang có bán rất nhiều bọ cạp. Ai thích mua thì có thể đến trước vườn Bách thảo hoặc đến cạnh bến xe Mỹ Đình. Người đi bán là những hàng rong có bán cả Ong bò vẽ nữa, cứ hỏi mấy ông đấy thì sẽ có. Hôm trước mua được 2 con đen xì to như ngón chân, mang về thả bọn nó trong cái chậu nó bò lổm ngổm, nhìn thấy ghê và sợ nó đốt nên không dám nuôi nữa mà đem bỏ vào chai rượu đế để...nuôi rồi. Lâu lâu chắc cũng sắp được uống! hô hô!:D

12. trongtints

trongtints Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi Bọ cạp mà bẻ đuôi chích nộc độc của nó thì còn gì thú nữa. Con vật không còn khả năng giết con mòi...tìm con khác mua nuôi đi bạn. Bọ Cạp là loài không thích bạo lực, bạn bắt nó nhẹ nhàng thì nó chẳng bao giờ tấn công bạn. Nếu không quen thì nắm cái chóm đuôi kèm cái đốt chích nộc độc nó lại thì OK. Bạn nên nhớ không nên bắt Bọ cạp chơi trời đêm, vì đêm là lúc Bọ cạp đi săn mòi...chúng rất hung dữ....