mi bị viêm khớp ?

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi bayby_boy12, 20/1/10.

1. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    tôi có người bạn cách nay khoảng 3 tháng mua đươc 1 con mi thuộc rất đẹp ngoại trừ 1ngón chân bị đơ nhẹ (ko ôm sát cầu, tôi ko nhớ rỏ ngón nào chỉ nhớ ngón bìa) cách nay mấy ngày tôi nhìn lại thì con mi đó thì thấy nó bi đơ thêm 2 ngón chân nữa (tất cả là 3 ngón,2ngón bị nhiều 1 ngón bị ít móng vẫn bình thường ko sứt ) bạn tôi chỉ nuôi hót ko đá.Không biết có ae gặp trường hợp này chưa? tôi nghỉ có thể đây là bệnh trong người phát ra không phải tác động từ ngoài vào. AE có cách nào trị xin chỉ giáo

KtsBim thích bài này.
  2. tungruby

tungruby Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    theo em bác lên mua salopas dán cho nó . ko cách tốt nhất là nếu bác chơi hót thi ko lên cầu kì chuyên chân cẳng cứ để bt . có ng` chơi cụt luôn móng vẫn đc cơ mà còn chơi chọi thì thanh lí em đấy kiếm em khác mà chơi. thân

KtsBim thích bài này.
  3. hungvnonline

hungvnonline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Bạn thử xem lại nhỡ đâu nó bị kẹp chân vào nan lồng thì sao. nếu có thương nhẹ ở chân thì ngâm chân nước muối ấm ấm cho em nó 2 lần/ ngày mỗi lần khoảng 5 phút.

KtsBim and bayby_boy12 like this.
  4. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    xem thử lại cái cầu đậu của chim xem có gai góc gì thì mài bớt đi đừng để nhọn
    Nếu mà bệnh này phát từ trong ra thì kiểu gì cũng có chỗ đỏ lên thử để ý kỹ dưới gốc móng xem thế nào ...có bị dằm cắm vào không

KtsBim thích bài này.