mi bổi !

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hansonca, 25/2/12.

1. hansonca

hansonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    mấy bác đánh giá thử chú bổi này ! em nuôi được hơn 1 năm rồi ![video=youtube;CvKEjkffm6g]http://www.youtube.com/watch?v=CvKEjkffm6g&feature=youtu.be[/video]

2. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    hay đấy bác à......................................

lonelybird and hansonca like this.
  3. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    một năm mà mổ tay thì quá khủng,bạn nuôi non lên à,mình có con 2 năm mà sờ vào lồng giẫy như ma

4. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    ko em mua lại chim bổi ! do nuôi có mình nó ngày nào cũng cầm dế cho ăn nên mới dạn như vậy đó, mà chỉ có em thôi chứ người khác tới là bay như tên lửa !

5. tienphuly

tienphuly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    con này bạn mua ở đâu vậy đầu mặt đẹp quá

6. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    chim bổi này cũng thuộc loại vip, mới 1 năm lồng mà thò tay vào mổ lun mới ghê,chắc chim bổi non rừng mới đc thế này,pác này thuần kinh quá. công nhận mặt e nó nhìn zữ thật. chúc mừng pác có chú chim hay !

7. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    thì em nuôi được 1 năm lồng ! nhưng chắc họ nuôi thêm được mấy tháng ! nhưng lúc bắt về nó bay như tên lữa nhưng do em rảnh quá nên chăm nó miết mới dạn lên được như vậy !

---------- Post added at 10:34 PM ---------- Previous post was at 10:29 PM ----------

con này em mua lại ở tiệm chim ! trên em không có họa mi nên mấy tiệm chim phải nhập ngoài bắc vô không biết là mi tàu hay mi lạng sơn nữa !

lonelybird thích bài này.
  8. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Sao các bác cứ thắc mắc cái khoản 1 năm sờ lồng mổ tay là sao nhỉ?
    Minhg nuôi 7 tháng là mổ ầm ầm. Cá bác giành khoảng 1,5 giờ /1 ngày cho nó (Tất nhiên nếu có nhiều thời gian hơn thì càng tốt)
    Sáng 30 phút, trưa 30 phút, chiều 30 phút, mỗi lầm chơi cho nó ăn vài con dế, cào cào ...
    Tính lượng cám cho đủ ăn khoảng 3 tiếng, có con nhanh là 6,7 tháng, chậm là 1 năm các bác có thể khiển nó vô tư, thứ 7 chủ nhật
    rảnh thì cho đi giao lưu, cafe cà pháo cùng anh em, ngày đi làm nếu tiện có thể mang theo đến nhà nào bán chim mà quen biết thì gửi nó ở đấy,
    các bác luyện như thế đừng nói là mổ tay nó còn làm được nhiều cái hơn thế, quan trọng là phải yêu thương và hiểu con chim của mình.
    Trên mạng có nhiều bài viết về huấn luyện họa mi, các bác tham khảo và huấn luyện, lúc đó đảm bảo các bác sẽ nói, à thật là đơn giản.

luciopt, hansonca and lonelybird like this.
  9. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    bác này nói hay nè ! em vọc nó cả ngày nên mới nhanh vậy đó !

10. cuacong

cuacong Banned

Thích đã nhận:
    116
    Nuôi chim hót thì càng dạn người càng tốt, nuôi chim chọi đòi thì càng giãy càngtooyt, chỉ cần vẳng, khỏe, căng, không sợ chim là được. Đối với chú chim trong topic này thì đạt tiêu chuẩn của chim hót rồi, còn chọi theo cá nhân mình thì o được. Vài lới góp vui, o vừa ý thông cảm nhé

hansonca thích bài này.
  11. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    thank ! bác cuacong, em chơi mi hót thôi không chơi chọi nên có con chim như vậy là ưng ý rồi !