Mi chọi đau 1 bàn chân! Xin chỉ giúp

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi Lit1980, 23/8/07.

1. Lit1980

Lit1980 Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình có con Mi chọi vừa rồi mang đi chọi giải về bị đau 1 bàn (co 1 chân chỉ đứng đươc 1 chân).Con mi nay đánh rất tốt ,bỏ đi thì tiếc quá.mọi người ai biết cách chữa tri chỉ giúp mình với.I-|

KtsBim thích bài này.
  2. mechim89

mechim89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    trùm áo lồng, cho vào nơi kín đáo, yên tĩnh, tránh cho chim hoạt dọng nhìu, ngoai trù an úong , tám táp. 1 thời gian sau, coi có bớt ko. Bác có hình post lện thì mới dễ đoán bệnh hơn. Chúc chim bác mau lành. Thân.

KtsBim thích bài này.
  3. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ko sai...........bác mechim nói rất đúng. em cũng thấy vậy. bác nên bỏ vào đó 1 lượng lớn thức ăn nước uống đủ dùng trong 5, 7 bữa cho chim. lâu lâu hãy hé áo lồng xem tình hình 1 lần. đừng làm chim hoảng sợ. nên để nơi yên tĩnh. tránh ồn ào. đó là cách hiện tại tốt2 nhất mà em biết. bác làm thử xem sao !!??

KtsBim thích bài này.
  4. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    nếu chim chọi đã thuần thì chác đã dạng người !!! ko cần cho lượng thức ăn lớn dùng nhiều ngày đâu !!! mình vẫn chăm sóc bình thường , tũ áo lồng cho chim tịnh dưỡng sức lại !!! ngoài ra cho ăn thêm nhái con đễ xương chân chóng lành !!! chưa nuôi qua Mi !!!nhưng theo em là như vậy !!!

KtsBim thích bài này.