mi cộc đuôi mới bắt ! các bác đánh giá giúp e :D

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi vu minh khoi, 5/9/11.

1. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    e này e mới bắt ngày 16.8..
    Cộc đuôi... k biết thay lông có giữ đc đuôi k.
    hót hét tốt... đã cho đánh thử 1 - 2 trận thấy cũng ổn ak :
    Có cái clip mong các bác đánh giá hộ :
    [video=youtube;s8xu3VbOb0Y]http://www.youtube.com/watch?v=s8xu3VbOb0Y[/video]
    [video=youtube;FPgk0RKYaDM]http://www.youtube.com/watch?v=FPgk0RKYaDM[/video]
    [video=youtube;_Ui_w8Hh-90]http://www.youtube.com/watch?v=_Ui_w8Hh-90[/video]

2. chiendviz

chiendviz Member

Thích đã nhận:
    30
    Em mi của bạn trường con ra phết, theo mình thì cũng khá già rừng, nếu bạn để chơi hót với bộ đuôi cụt như vậy thì không tiện mắt cho lắm. Còn nếu để chơi chọi thì lại không thành vấn đề. Do nhìn không được rõ nhưng mình đoán em mi của bạn cũng phài được 2 năm lồng rồi nhỉ. Em mi của bạn có cặp chân đẹp, chắc là khóa mau. Khấu đầu ngắn nên dễ chơi, đòn mỏ ra nhanh và cũng nặng trưởng đấy. Còn độ gan em chim của bạn thì mình không giám bình luận vì không quan sát rõ được mắt. Đó chỉ là một vài nhận xét riêng của mình để bạn tham khảo thôi nhé. Thân

vuhoanglong, RUA01, ancaraven and 4 others like this.
  3. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    Mi hót hay quá bạn ơi,ko nhìn rõ chim,nhưng có cảm giác chú chim này cũng đc đó.

okiax, RUA01, ancaraven and 3 others like this.
  4. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    con này chắc thuần quá, bổi j mà dạng kinh thế,hehe. đưg im ru hót phà phà, kinh thật !

okiax, RUA01, ancaraven and 3 others like this.
  5. vu minh khoi

Thích đã nhận:
    514
    chủ cũ bảo mới đc 1 năm lồng. về tay e chưa đc 1 tháng. :D. thay lông xong mà giữ đc lông đuôi thì tuyệt qá
    Đc cái càm lồng trên tay tậc tậc là e nó hót ngay nên cũng thích các bác ak. hêh
    Có mấy cái ảnh vừa chụp xog để các bác phán :D

Last edited: 6/9/11
    vuhoanglong, RUA01, Dũng-TD and 4 others like this.
  6. ndhai

ndhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Theo mình, con này hơi ngắn đòn (mình hơi ngắn), chim chừng 1 muà rừng, cặp mắt hơi hiền (mắt bồ câu).
    Bạn chăm tốt và cho xổ thử ra sao.

7. chiendviz

chiendviz Member

Thích đã nhận:
    30
    Khôi ơi nhìn kỹ ảnh em mi của bạn vừa post lên thì mình thấy chỉ chơi hót là tốt thôi, mắt em này hơi bị hiền. Nên, nếu có đánh đấm thì cũng chỉ gí giáp tí chút cho vui thôi. Em mi của bạn chắc chắn là bị phá vĩ rồi. Khuyết tật này nếu mới bị còn có thể khắc phục, còn nếu lâu rồi thì phần nhiều là bó tây thôi. Mình mách bạn một cách bạn thử làm xem có ăn thua gì không nhé: Thứ nhất, hạ nhiệt cám xuống, có thể giàm trứng và các thành phần liên quan gây nhiệt. Tăng cường mồi tươi cho em mi của bạn ăn hàng ngày, nếu là châu chấu thì tốt nhất. Thứ hai: xử lý bộ đuôi, bạn cho em nó ra lồng tắm, tắm thật kỹ, khéo léo bắt em mi ra tay rồi nhổ hết bộ lông cũ đi. Sau đó bạn dùng loại thuốc mỡ kháng nấm loại ECODAC-G bôi vào phấn chân lông đuôi vừa nhổ rồi thả em nó vào lồng, quấn chặt áo lồng và ghép bên cạnh một em mái để thần kinh em nó nhanh ổn đinh. 3 ngày sau bạn hãy cho em nó tắm lại nhé và năng tắm thường xuyên, để nơi thoáng mát. Hy vọng bạn sẽ thành công trong việc xử lý bộ đuôi cho em mi của bạn. Thân!

8. vu minh khoi

Thích đã nhận:
    514
    Up cái nhỉ :D .