mi đá chuyển sang chơi hót được ko?

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi fanchoethan, 3/8/11.

1. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    em có 1 em mi của người bạn để lại trước đây là để đá nhưng em chỉ muốn chơi hót,vậy em này có thể chơi hót được ko mấy anh,em này khi đấu hót thì rất ít giọng đi chuyện thì giọng rất hay luyến láy,vậy có cách nào làm cho em nó hót sổng nhiều giọng được ko mấy pro,em này đang vào giai dạn căng lửa,mắt bé xíu ah

vuhoanglong, KtsBim and phongvip like this.
  2. boyht

boyht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,028
    quá tốt bác ah, chim chọi được đa phần giọng nó đã hay sẵn rồi, có cái nghe ko mượt mà mấy thôi, nhưng mi là giọng phải hào hùng như thế mới hay.

3. hh85na

hh85na Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Miìn đây này...Toàn mua chim chiến về làm chim hót...he he he he....( tại trước chơi chim chiến nghe nó hót hay quá nên giờ ko có điều kiện chơi chiến thì chơi hót)

vuhoanglong and KtsBim like this.
  4. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Mi đá chuyển mi hót quá ổn luôn còn gì bạn?. Nhưng có nhiều con hay có kiểu hót dọa nghe ức chế lắm

vuhoanglong thích bài này.
  5. nghiado

nghiado Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    Mấy con mà già rừng nhiều khi nó hét giật cả mình :) đứng tim với nó ý . Bạn chơi hót nhất là ở tp nữa thì nên nghe hót trước đã rồi hãy mua , mua em nào hót nhẹ nhàng luyến láy ý .

KtsBim and vuhoanglong like this.
  6. vuhoanglong

vuhoanglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    Mình sợ tiếng Mi hót , nghe đâu đầu lắm, Bạn mua mấy em Chào Mào về hót nhẹ nhàng dễ chăm, nuôi bầy đàn tốt treo chim lại dễ treo nhẹ nhàng thanh cảnh.

KtsBim and mavanz like this.
  7. ngoc khoa

ngoc khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    153
    chỉ sợ bác muốn mi hót chuyển thành mi đá thôi, chứ còn mi đá mà muốn thành mi hot thì chẳng có gì đơn giản hơn thế

mavanz and KtsBim like this.
  8. fanchoethan

Thích đã nhận:
    575
    con này giọng hót to nhưng khi hót đấu thì nghe rất ít giọng mấy anh ah,có cách nào cho em nó có thêm nhiều giọng ko mấy pro

9. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Mi chiến đa số là người chơi chon những em già rừng. Đa phần chim già rừng thì giọng hót ngoài thiên nhiên nhiên của em nó rất trong và nhiều giọng. Nhưng thời gian bạn nuôi để em nó hồi bản năng hót thì sẽ lâu hơn các em khác. Còn giọng to hay bé là do bẩm sinh của con chim. Chim chọi đều phải có thể lực tốt và được nuôi tốt nên giọng bao giờ cũng khỏe và to. Và hơn nữa tìm em mi chọi hót nhiều, ác thì hơi khó vì khi chọn mi chiến người ta hay chọn hàm dưới sắc và dày. Còn theo mình biết thì chim mau mỏ hàm dưới lại mỏng

Last edited: 5/8/11
    Coc Tia, mavanz, KtsBim and 2 others like this.
  10. fanchoethan

Thích đã nhận:
    575
    con này giọng to và gắt lắm anh ah,nhưng đi chuyện nghe rất nhiều giọng còn hót sổng thì chỉ có 3-4 giọng đó là lúc gặp chim khác,còn hót mình thì nhiều giọng hơn tí khoảng 5-6 giọng gì ah

11. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Giọng mi hót đấu thường là ít giọng hơn. vì nó chơi giọng để đè đối thủ. còn 1 mình nó nó hót nhiều hơn là đúng rồi. và giọng nghe dễ nghe hơn.

12. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Bạn cứ thử như thế này thì rõ ngay thôi.
    Nếu để mái xùy thì em mi nhà bạn sẽ hót một kiểu.
    Nếu hai mái ganh nhau cùng xùy thì em mi nhà bạn sẽ hót khác đi một chút
    Và nếu hót đấu của hai ông mi đực ngang cơ thì thôi rồi, nhất là hai ông ở gần thung nhau. Nghe xong mà muốn ong cả tai lên ngay. Vì lúc đó theo mình nghĩ là bọn mi đang chửi nhau theo ngôn ngữ riêng của nó.
    Nói chung mi chọi muốn nghe hay phải để đợi em nó già một chút ( nhất là khi lũa) thì em nó hót hay thôi rồi và đa phần cầm lồng trên tay cũng hót

Coc Tia and fanchoethan like this.
  13. fanchoethan

Thích đã nhận:
    575
    cám ơn anh nhiều lắm,chắc chả lại em này lấy em đá thua của nó như vậy sẽ tốt hơn,hehe