Mi đang mọc lông đuôi mời các anh em chém........

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi thanhmon, 16/9/11.

1. thanhmon

thanhmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    Em này mình nuôi được 3 tháng rùi giờ đang hét giữ lắm, nó hét chẳng có giờ giấc gì cả. Hét to mình gọi nó là giọng "văn bản" (to ro ràng) hjhj. lúc em nó hót chuyện thì nghe cũng ổn. Bác nào có cách cho em nó hót to mà êm êm như Dương ngọc Thái hoặc Trọng Tấn không. hihi các bác giúp em với nha.
    àh quên em có 1 em mái rùi, mái xùy thì nó hét lại càng to nghe chói tai lắm.

2. linhle_designer

linhle_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    nhìn như con gà ấy nhỉ.hehe.đùa thui.cái mỏ em ấy cong quá

KtsBim thích bài này.
  3. thanhmon

Thích đã nhận:
    217
    Xấu quả các bác ngó cái đi luôn à. cho em cái tin để em còn cảm ơn chứ.

KtsBim thích bài này.
  4. suhamvui

suhamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,089
    người thì cũng có người sinh ra làm cán bộ lãnh đạo văn bản là giỏi, người thì làm sa sỹ, chim cũng vậy thôi bác ợh, nhưng chim bác mình thấy giống lính lác, trợ lí thôi hihihi có vài lời vui vui. nhưng xong lông rồi mới đẹp dc

Last edited: 16/9/11
    vuhoanglong, KtsBim and thanhmon like this.
  5. danghohai

danghohai Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Chim bổi mới nuôi 3 tháng mà hét và chuyện rồi thì thấy khoái rồi , nhưng vì chim dang trong mùa thay long và long lá của em này nhìn ẹ quá (y như lính pháp hồi xưa ý , mặc quần đùi “vui tí nhé “ :p ), nên chưa nói gì dc cả , chỉ thấy dc bộ móng có móng đen móng trắng hở bác .

nghiado, KtsBim and thanhmon like this.
  6. thanhmon

Thích đã nhận:
    217
    Đúng đó. Mất cái móng trước trắng chỉ có 1 gân nhỏ bên lầ mầu đen như sợi chỉ dính vào, còn hai móng hậu là đen. Như vậy thì có gì đáng bàn ko bác.
    đấy là biểu hiện chơi được ko hay là chỉ là cái khác biệt thôi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:42 PM ----------

Hihi. nhìn cũng giống thật. lúc mình chụp nó đang hét. nhìn cũng ngộ ngộ. mỏ cong có cơm chao gì ko bạn.

vuhoanglong, nghiado and KtsBim like this.
  7. thuyai

thuyai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    chú này xong lông là ra bộ đẹp đây. nhìn rất tưoi tỉnh. thần sắc tốt, nhưng chơi đá thì phải xét lại. chú này chơi hót thì ok

KtsBim and thanhmon like this.
  8. thanhmon

Thích đã nhận:
    217
    Mình cũng chỉ chơi hót thui. thi thoảng chỉ đem ra làm vài mỏ thôi, chư để ăn thua thì sót chim lắm hihi

KtsBim thích bài này.
  9. thanhmon

Thích đã nhận:
    217
    Có thể nói Diễn đàn này là nơi tụ họp rất nhiều cao thủ chơi chim, có nhiều bài viết rất hay, rất bổ ích cho những người mới chơi và tìm hiểu về chim. Nhưng cũng có nhiều bạn gửi đề tài lên để hỏi về cách chăm sóc hay xin ý kiến về một chú chim mới tậu thì thật lòng mà tâm sự thì nếu ko có tên tuổi trong Diễn Đàn thì chỉ có vài a e mơi chơi ghé thăm nhau thôi. Nên sự chỉ giáo và góp cũng rất hạn chế. Tôi cũng là người mới chơi cũng tham gia nhiều DĐ cũng rất mong học hỏi và được sự góp ý của các cao thủ vì ai nên khôn chẳng dại đôi lần, khi up những ảnh chú chim mình mới mua lên cũng chẳng biết vì nó quá xấu ko đủ tầm cỡ để ae em đóng góp ý kiến hay vì sao mà chỉ có người đi qua mà ko đóng góp ý kiến. thật lòng cũng rất buồn vì ko biết mình cần chỉnh sửa những vấn đề j để có thể chọn được chú chim hay. Xin lỗi các ae đã ghé thăm topic này mình cũng chỉ nói vài câu mà mình tin rẵng sẽ có nhiều bạn có tâm trạng như tôi khi muốn được sự chỉ bảo của các cao thủ khi hỏi về kinh nghiệm chọn và chơi chim thôi. Vì sự đời ko ai nói là mình giỏi cả tất cả đều là học hỏi chắt lọc, tích lũy để tự hoàn thiện mình. Nghề chơi cũng vậy. Có gì mong ae góp ý nha, nếu mạo phạm kính mong ae tha thứ.

10. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    em này thay lông xong là cũng ngon rai đấy.... 3 tháng mà giữ được thế là khá rồi... e cũng đang có 1 em gần 3 tháng...ốm đau, bệnh tật lại chưa dám hót hét gì, lại còn đang thay lông, thần sắc kém nhìn đến phát nản...nhưng em vẫn đang cố kiên trì đây....

thanhmon and KtsBim like this.
  11. vuhoanglong

vuhoanglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    Con chim này của bạn chơi hót tốt quá , rất mau mỏ, cũng được 3 vụ rừng đổ lại, bạn chăm tốt vào, chú ý đến tắm, ăn ngủ đều đặn cho con chim vào.
    Chúc bạn thành công.

thanhmon and mavanz like this.
  12. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    công nhận, nhìn tướng đứng jog con gà thật. đc cặp mắt ngon nhỉ !

thanhmon thích bài này.
  13. A.Tuan

A.Tuan Member

Thích đã nhận:
    11
    Con chim của kụ trông cũng được, duy chỉ có cái mỏ hơi cong, chắc chỉ cho em nó làm ca sĩ được thôi kụ à(ý kiến chủ quan của nhà cháu thôi nhé). Đang thay lông nên hơi xấu mã, xong lông là lại ngon ngay kụ à.

thanhmon thích bài này.