Mi hót giọng khàn là sao?

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi angela, 13/5/11.

1. angela

angela Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    bữa nay mình đi lựa chim bổi thấy có 1 em tướng tá ngon lắm tính bắt nên hỏi ông chủ giá cả sao.Ổng mới nói con này bị khàn giọng rồi để giá rẻ ae làm quen chơi...ông đó chỉ để mình bằng giá mái bổi thôi. thấy giá chim rẻ cũng ham lắm nhưng để về hỏi ae có kinh nghiệm trước đã...

chuyện là như vậy mong ae biết mi bị khàn giọng là sao và tại sao giá em nó lại rẻ vậy.

nếu có clip em mi nào giọng bị khàn để mình xem giọng khàn là sao thì quá tốt.cám ơn ae đã giúp đỡ!

2. pdbinh

pdbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Có những con bị giọng khàn bẩm sinh rồi thì chịu.Cũng có những con bị khàn do thời tiết,ăn uống... có thể chữa đc nhưng hơi khó đấy. Nếu bạn chơi hót thì không nên chọn. Còn chơi chọi thì còn tùy con chim. Có những con giọng khàn mà chọi thì cũng ác liệt lắm. Chúc bạn chọn dc con chim ưng ý :p

3. manhtuandkcb

manhtuandkcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    Giong khàn thì chữa cũng dễ thôi,chỉ sợ là bẩm sinh mới khó.Nếu cam thấy rẻ thì mua về

4. ngocmt

ngocmt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    219
    bạn bị khang tiếng , âm thanh bạn như thế nào? thì mi khàn cũng gần gần như vậy. cách chửa cũng như chửa cho bạn vậy thôi. cứ nước giá, cam thảo, kháng sinh.... còn nếu giọng bảm sinh như gà mái thì khỏi tốn tiền thuốc nhé :p