mi hót

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi vinhbe, 23/11/07.

1. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chào máy bác chơi mi cho em hỏi ngoài thi họa mi đá thì có nơi nào tổ chức thi hót họa mi không vậy. mong các bác cho ý kiến. thân chào

KtsBim thích bài này.
  2. hung sg

hung sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Chao VINHBE mình cũng rất yêu HM, hiện bây giờ cũng đang có hai chú đang hót, mình cũng có câu hỏi giống bạn,không biết có cuộc thi HM hót nào không để được mở mắt, thật ra thỉnh thoảng mình cũng ra chô dợt chim chơi có vài người mang Mi ra chơi hót, nghe cũng đã lắm, nhưng theo như mình nghĩ, một hai con Mi hót còn nghe được chứ một cội Mi mà hót thì.......... chắc bạn cũng tưởng tương được chứ. Vài lời làm quen cùng bạn coi như là cùng sở thích với chú Mi mặc dù mình cũng chi mới vào nghề thôi, mong được trao đổi với bạn và các bạn khác nữa để có nhiều kinh nghiệm chăm sóc cho chú Mi của mình ngày càng hay.

KtsBim thích bài này.
  3. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    em củng có kinh nghiệm nào đâu nhưng nuôi mi hót hay củng dể thôi mà anh có đi dợt chim không vậy, anh hay đến đâu chơi chim vay. thân hạnh làm quen với anh.

KtsBim thích bài này.
  4. hung sg

Thích đã nhận:
    488
    Chào bạn, mình thỉnh thoảng vào Bi sắt chơi, bạn có rảnh vào đó anh em cùng trao đổi kinh nghiệm. Tài sản của mình có hai mi thuộc, hai mi bổi,một mi mái. À CN tới này Bi sắt có thi mi hót đấy.

KtsBim thích bài này.
  5. thucphan

thucphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chào bạn,

Vậy là cùng sở thích rồi. He! Mình cũng hay vô Bi sắt chơi nhưng chỉ vô vào buổi chiều T7 và Chủ nhật. Nên mình thường xem dợt lữa. Nếu CN này Bi sắt có thi mi hót thì mình ráng ra xem chơi. Hy vọng không như lần thi lữa hót trước mới lên kèo lúc 11h00 là mình phải đi đón nhóc rồi. Hihi!!

Thân

KtsBim thích bài này.
  6. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    máy anh cho em địa chĩ của bi sắt đi em không biết nó nằm ở đau .

KtsBim thích bài này.
  7. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    nó nằm trong khu vực công viên hồ kỳ Hòa đó em trai, kg phải nằm mặt 3 tháng 2 đâu em phải đi sâu vào trong tí, hỏi clb bi sắt ai cũng biết. Ở đó có 2 khu, 1 khu chuyên dợt mi, còn 1 khu chuyên dợt chích choè....ngày nào cũng có dợt nên có chim mang đi chơi bét nhè luôn.

KtsBim thích bài này.
  8. hung sg

Thích đã nhận:
    488
    Em đi đường Cao Thắng nối daì, nếu đi từ phía đường 3-2 thì nó nằm bên trái qua trường tiểu học quốc tế là tơí, mình hay dợt buổi sáng, nếu anh em nào có dợt ở đó thì hẹn nhau đi dợt cho vui, mình tên là Hưng dt: 0983627834. Thân chào!

KtsBim thích bài này.
  9. hoami83

hoami83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Chán nhỉ. Em ở HN ko bit có chỗ nào như bi sắt không nhỉ, BÁc nào biết chỉ em với nhé Thank

KtsBim thích bài này.
  10. tandattbh

tandattbh Member

Thích đã nhận:
    5
    tôi củng có một con mi nuôi nay đã được 5 năm sao mà không thuộc nỗi, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình cám ơn, lúc mình mua mi chuyền

KtsBim thích bài này.
  11. hung sg

Thích đã nhận:
    488
    Bạn Tandattbh ơi, bạn không nói rõ chim của bạn thế nào thì khó góp ý lắm, nhưng mà 5 năm vẫn chưa thuần thì hơi lạ đấy, trên 4rum có bài của Bác Binhls vế thuộc chim mộc đấy, bạn thử tham khảo xem, còn con chim 5 mùa rồi mà chưa dung được thì chắc là tuyển con khác nuôi lại có khi dễ hơn đấy, chúc bạn thành công nhé.

KtsBim thích bài này.