Mi không chịu xuống chậu tắm cân giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi ybdamleo, 14/11/12.

1. ybdamleo

ybdamleo Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    375
    Mình có một em mi hót rất hay khổ nỗi là khi tắm không chịu xuống chậu nên tắm xong chỉ ướt mỗi đầu, còn toàn thân thì vẫn khô ráo. Rất mong có cao thủ nào có bí quyết chỉ giáo xem có cách nào cho em nó chịu xuống chậu tắm được khg xin. đa tạ đa tạ

TrungHoaMi and KtsBim like this.
  2. chiencp

chiencp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    549
    giống mình thế. nó chỉ đứng trên cầu rồi vục mặt xuống ngoáy ngoáy mấy cái cho ướt thôi đúng ko??????????????????
    bạn cho nó vào nhà tắm bật điện lên rồi đóng cửa vào khoảng 30phut thì nó mới dám tắm, chứ nhìn nó nó ko tắm đâu..
    bọn khó tính như thế nuôi mệt lắm tốt nhất là bạn bán nó đi chứ nuôi như thế nhiều lúc bực kinh khủng......

3. hung_nd

hung_nd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bác mượn thêm 1 cái lồng tắm,cho em mái tắm 1 bên, nó 1 bên. nhìn e mái tắm là xuống thôi. Chắc khoảng 3 ngày.

TrungHoaMi and KtsBim like this.
  4. chiencp

chiencp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    549
    con của mình thì có mà nhìn cả năm luôn nó cũng ko xuống tắm. cứ cho vào nhà tắm đóng cửa lại khoảng 30p đến 1tieng' mở cửa ra thì thấy khay tắm vơi 1 nửa... yên tĩnh thì nó mới dám tắm

pdbinh thích bài này.
  5. TrungHoaMi

TrungHoaMi Active Member

Thích đã nhận:
    77
    Bạn cho khay nước thật vơi thôi ! Ít nước nó có vục mặt xuống ...cũng không giải quyết đc điều gì ..dần dần nó sẽ nhảy vào khay tắm . Chịu khó mất vài lần như vậy . Em mi nhà mình ngày trc cũng vậy , cả 1 em Chào mào nữa .. Mình đổ vào khay nước tắm chừng 1cm ...sau vài lần nó ko còn đủ kiên nhẫn , nó sẽ nhảy vào trong khay . Rồi từ đó mình tăng dần mức nước . Giờ thì mấy em đó " bơi " bì bõm rồi . Bạn thử làm xem có hiệu quả với bạn Mi nhà bạn ko .