Mi mỏ Quặp Anh nào chơi HM đánh giá dùm em no chơi sao có nên nuôi hay ko, Thanks

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi nuat, 10/6/13.

1. nuat

nuat Member

Thích đã nhận:
    190
    Em mới mua về em nó mỏ quặp thấy tướng tá cũng được, nhờ mấy anh chơi HM đánh giá dùm em no như thế nào, có nên nuôi ko

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:15 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:18 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:15 PM ----------

Anh nào chơi HM vào đánh giá dùm em có nên nuôi em này ko zậy, nó chơi sao,thanks
    [video]http://youtu.be/kJKP0Ye7ff8[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:22 PM ----------

Ảnh của em nó đây[​IMG][/IMG][​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:26 PM ----------

các bác đánh gia dùm em chém mạnh vào[​IMG]

mavanz thích bài này.
  2. nuat

nuat Member

Thích đã nhận:
    190
    có cao thủ nào cho ý kiến với

3. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Các cao thủ nhìn nó nhàm rồi.. vì rất nhiều người hỏi vậy.. nên họ lặng thinh ko trả lời... Thôi thì tôi thấp thủ trả lời vậy :
    - Chim của bạn không phải mỏ quặp : Chim mộc + Yếu chim sinh ra mỏ chấu, trong nam gọi là mỏ vời ( Mỏ này rất bình thường đối với chim mộc )
    - Cách giải quyết cái mỏ vời :
    1. Cho củ lạc vào trong lồng ( nó mổ sẽ gẫy cái mỏ thừa )
    2. Cho ăn châu chấu già có cánh ( nó mổ sẽ gẫy cái mỏ thừa )
    3. Thả vào lồng đất có lẫn cát vàng

==> Tất cả PP trên chỉ là tạm thời.. Bạn cứ chăm nó khỏe thì mỏ chấu sẽ ko xuất hiện

comnat, chiencp and nuat like this.
  4. HaGiangConGai

HaGiangConGai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Đúng là mỏ trấu tôi không phải mỏ quặc đâu, như cách của bạn mavanz là được. Quan trọng là nuôi em nó khỏe lên em nó mổ lồng là sẽ gãy.Tướng tá em nó cũng bình thương thôi, mầu mắt em nó không được đẹp bạn ơi.Thân