Mi mộc - các bác tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Hội Họa mi ABV Hà Đông' bắt đầu bởi hoamirung, 2/3/10.

1. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Chào các bác,

Hôm qua em đi công tác, tranh thủ la liếm được chỗ bán chim. Ngắm đi ngắm lại thấy có 2 con mộc có vẻ ổn. Giá cả cũng tàm tạm. Theo các bác em sút con nào???

- Con thứ nhất (chim to như chim bồ câu)

Chân hơi vàng :), Chủ nhân dùng cành xoan làm cầu

Mắt mỏ đây

Con thứ 2 (Chủ chim cất tận trên gác 2)

Vậy các bác giúp em nhé.
    Cám ơn các bác
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Last edited: 2/3/10
    peter_parker, juve, phungbm and 8 others like this.
  2. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    múc cả hai con luôn nếu giá mềm.chắc là dùng ống tele mới chụp được ảnh của chim mộc này nhỉ.

cuongquephong, chaudl and hoamirung like this.
  3. thanhcaobang

thanhcaobang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    Chúc mừng B có 2 chú chim đẹp con thứ nhất quá bốc rồi đấy mắt cùi nhãn nhé , mồm ngậm tiết canh kìa ,xắp khóc nhè rồi giữ phong độ đợt 14 này ra có khi K có Đthu đâu . con thứ 2 mi hơi dài và bao gáy nuôi đc nhưng chọi và hót BT thôi

theanhTB and hoamirung like this.
  4. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Máy bao diêm cụ ạ nhưng đứng từ xa zoom nên bị mất nét. Cụ nào xem đau mắt thì đừng mắng nhà em nhé.
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chào bác Thành,

Lâu lắm em mới thấy bác tái xuất giang hồ. 2 con này em gặp trong chuyến đi công tác nhưng chưa bắt vì còn phải nhờ anh em tư vấn. Nếu ổn em nhờ người bắt chuyển về HN cho em.

Em ko chơi chọi nên để nuôi hót thôi bác ạ. Chim cò khó lắm, ko có nghề chọi hỏng chim thì tiếc lắm bác ạ.
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Last edited: 2/3/10
    chaudl and TAHIEN like this.
  5. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Chú đầu đẹp quá anh Bình ơi. Múc chú đầu đi anh. Gặp em là chơi ngay chú nó rồi :D:D:D

hoamirung thích bài này.
  6. TYPN

TYPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    Con thứ nhất đẹp quá, lại căng đét nữa. Mộc mà thế này chứng tỏ chủ chim rất có tay nghề thuần chim. Nếu chọn 1, thì em thiên về con đầu tiên hơn. Có điều kiện thì múc cả 2 hê hê.

TAHIEN and hoamirung like this.
  7. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    em số 1 đươc đấy.mộc gì nữa chơi đc rồi,múc em đó đc đấy.

hoamirung thích bài này.
  8. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    @Các bác: Chủ chim họ nói tiếng Việt là "CHIM MỘC" em chỉ viết lại những gì họ nói thôi.
    Ah, mà các bác tư vấn thì cho em biết lý do để em còn cân nhắc. Chứ các bác cứ thấy nó to cao đen hôi các bác tư vấn cho em thì chết. Con thứ 2 em thấy cũng ổn phết.

9. chaudl

chaudl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    700
    Em thấy 2 con đều đẹp cả anh ạ, 1 phần là do tay nghề chụp ảnh của anh nữa, nhưng nếu nhìn hình thì ai cũng thích con đầu tiên hơn , nhìn nó cân đối , từ mỏ , lông , chân, mắt thì quá đẹp rồi, con thứ 2 thì hình như hơi suy hả anh, e thấy lông đuôi cũng ít, có vài cọng à,nhưng mẩu chim cũng đẹp mà. Bác nuôi chim hót thì bác nghe con nào hót nhiều , siêng đảo giọng thì bác bụp thôi , mà hình như con thứ 2 hót hay hơn con đầu phải không anh?:blushing::blushing::blushing:

cuongquephong, hoamirung and TAHIEN like this.
  10. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    con thứ nhất lông tơi ,mắt mầu quá đẹp con này nếu chơi rễ đánh.con sau họa có chấm trắng ở cuối hoa đầu đậm .nếu đánh hay chập chờn.khó chơi hơn.

cuongquephong and hoamirung like this.
  11. Maidungcp

Maidungcp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    theo em bác chơi con thứ nhất hay hơn có tiềm năng chơi cả hót lẫn thi đấu con thứ hai người có vẻ mảnh hơn chơi hót tốt chúc bác chọn được em theo ý

hoamirung thích bài này.
  12. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Cám ơn toàn thể anh em đã tư vấn, nghe các bác em máu quá alo luôn cho người quen đến bắt chim. Ai ngờ chủ chim cũng là member trên ABV nhà mình các bác ạ. Ông ấy đổi ý rồi ko bán mới buồn cho nhà em chứ.
    Mà chim cò nhà ông ấy là chim chiến các bác ạ, hôm qua đến gặp mỗi ông em ông ấy, chả biết gì mà phán là chim mộc làm em tưởng bở các bác ạ.
    Sau một hồi nói chuyện hóa ra chủ chim là bác Thế Anh (Theanhhagiang) các bác ạ. 2 chiến binh này cũng đã mang lại cho chủ nhân chút vinh quang đầu xuân. Thành quả đây các bác ạ.

Thành thật xin cảm ơn các bác đã tư vấn, ko mua được chim hay nhưng cũng có thêm được bạn hữu. Vậy cũng là thành công các bác nhỉ?

13. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    hô hô loanh quanh luẩn quẩn vẫn là bác thế anh :)) đợt chọi lần trc hội Hà Đông bác Thế Anh có trận đấu thông lồng với anh Linh Thanh Hóa và rốt cuộc con chim của Linh Thanh Hóa thắng con của bác Thế Anh :D nếu em nhớ ko nhầm các bác nhỉ :D

14. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Thật chia buồn cùng hoamirung nha, 2 con chim còn nào cũng được hết nếu nói về chọn con nào thì 10 người hết 9 người chọn con số 1 rồi "người thứ 10 thì chọn cả 2:p". Nhìn vóc dáng thì con 1 cân đối hơn em thứ 2, bự con hơn, mặt dữ, họa đẹp, chim đang độ chín mùi. Còn em thứ 2 thấy có vẻ chưa căng lắm, nhưng con thứ 2 mình thấy dài đòn hơn em thứ 1 và chắc nó cũng ra trận nhiều hơn em thứ nhất thì phải? Vài lời nhận xét ko phải mong chủ chim bỏ qua cho :):)

15. theanhTB

theanhTB Member

Thích đã nhận:
    45
    Cảm ơn bác đã lăngxê e, bác làm e phồng hết cả mũi rồi...

hoamirung and chaudl like this.
  16. Maidungcp

Maidungcp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Bác thê anh ở chỗ nào thái bình nhỉ em cũng quê ở TB em cũng hay về quê chơi khi nao có dip em sang nhà bác chơi đươc không?

17. theanhTB

theanhTB Member

Thích đã nhận:
    45
    Rất vui nếu bạn về quê mà ghé qua chơi với mình. khi nào về thì điện cho mình ĐT:0919707135

18. ech com

ech com Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    trùi ui cái cụ hoamirung này có 2 em mi " xấu " thế mà chém từ bên kia qua bên này, chém từ HÀ ĐÔNG, THÁI BÌNH ra toàn quốc. Nếu mà 2 em " mộc " này mà bác Thế Anh không nuôi đc thì thả ra đi chứ cứ khoe thế này rồi có ngày bị mấy ông mê họa mi đến xách mất đấy. kakakaka....

hoamirung and theanhTB like this.
  19. chaudl

chaudl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    700
    Hic Hic cái ông Thế Anh này đi làm ở TB rồi mà chim cò đâu mà show hàng lắm thế nhỉ, toàn mẩu khủng , khoe hàng thế này thì trư=))=))=))ớc sau cũng bị cướp thôi.

Hic Hic cái ông Thế Anh này đi làm ở TB rồi mà chim cò đâu mà show hàng lắm thế nhỉ, toàn mẩu khủng , khoe hàng thế này thì trước sau cũng bị cướp thôi.:laughing:=))

Last edited: 23/3/10
  20. Mr Duc

Mr Duc Member

Thích đã nhận:
    27
    con thứ nhất đẹp quá các bác nhỉ, en nhìn mà thèm. con đó bây giờ chơi chắc là sung lắm đây, tuổi lồng có, đầu mặt mắt mũi đẹp bộ khóa cũng ok
    phông độ cũng có luôn thế thì còn gì bằng nữa