mi mộc...!!!

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi dung_hoamihot, 10/10/11.

1. dung_hoamihot

dung_hoamihot Member

Thích đã nhận:
    41
    mình nuôi con mi mộc được 8 tháng lồng rồi,hiện giờ em nó đang thay lông trông như con cun cút(hihi)nhưng được cái em nó rất hay hót chuyện,mình để ý thấy có cả dọng chòe.mèo.chó,nhưng chỉ hót nhi nhí thôi,nói lôm la nhưminhf hiểu gọi là hót chuyện,theo như kinh nghiệm của các bác thỳ liệu sau này em nó có mau mỏ ko ?? liệu có triển vọng làm ca sĩ ko? ..........!!! thanks..!

Micon and linhv like this.
  2. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Chúc mừng bác sắp có một ca sỹ trong nhà, có triển vọng quá còn gì nữa. Đang thay lông mà hót chuyện liên tục thì còn gì bằng. Chúc mừng.

mê họa mi thích bài này.
  3. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Trong thời kỳ thay lông, mi giảm lửa, nước chơi cũng giảm. Nếu chim bạn là chim hay thì nó sẽ hót trung tấu và thường là tiểu tấu, nhất là vào buổi trưa yên tĩnh. Theo một số bậc cao niên trong nghề chơi đó là cách ôn bài của chim và cũng là cách tiếp tục xác định lãnh thổ của nó. Bạn nên để nơi thoáng mát yên tĩnh, chăn thêm mồi tươi, đặc biệt đừng cho gần mái để quá trình thay lông được suôn sẻ và nhanh.
    Thân ái.