Mi mọc

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi anh_qb, 23/8/12.

1. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    có bác nào biết giá mi mọc ở hoàng hoa thám giờ bao nhiêu không. Có ông anh ở Quảng Bình nhờ bắt hộ 10 em mà lâu không chơi mi nên không biết giá, năm trước bắt cho ông ấy 5 con giá mỗi con 350k. Hay bác nào biết số ĐT của ông bán chim to béo ở HHT cho em xin, nghe giọng ông đó hinh như người thật thất hà tây. Em xin cảm ơn....

cuongquephong thích bài này.
  2. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    chán quá không có bác nào biết à, bận quá không lên HHT được tuần sau phải lên thôi

3. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    cỡ 600k hay 700k 1 em ở trong nam mình mới bắt

4. chiencp

chiencp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    549
    chim mộc (CN) ở cửa hàng chim cảnh bây giờ tầm 5trăm bạn nhé. còn giá nhập chim mộc trên lạng sơn gần như tận gốc là 260k -> 280k. người ta chuyển về cửa hàng bán 5trăm -> 6trăm bạn ạk. nếu người ta chuyển về cửa hàng mà nuôi trong cốp (hộc) lâu lâu chim hót hét nhiều nhiều rồi vs lại tương đối thuần thì ngta lại bán giá cao hơn 1 chút nữa bạn nhé.!

Hoamicp, chimbochao and cuongquephong like this.
  5. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Sao chim ở dưới đó rẻ thế nhỉ, chim trên mình vào tận nhà nó vừa bẫy xong hỏi mua xấu đẹp gì cũng gần tr bạc, con nào dáng dấp đánh đấm tý là củ rưỡi trở lên ngay. Không nghĩ tận HN và SG mà chim lại rẻ thế.

6. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    đúng rồi đó, chim ngoài HN rẻ hơn các tỉnh. chỉ có con nào xuất sắc giá mới cao. chim ở trong quê mình (quảng bình) thì giá khủng luôn, nhất là chào mào chim già mới bây khoảng tuần giá 5 trăm con nào mau mỏ tí là 1 triêu, về quê nghe chúng nó hét giá con nào nghe xong đều choáng

Micon and chimbochao like this.
  7. tuan_saker

tuan_saker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    cái đời nó ngược vậy đó, cứ ham đi lên tận gốc thì lúc nào nó cũng hét đinh tai. về HN hoặc SG thì lại rẻ, vì chim đâu cũng muốn đưa về TP bán cho dễ và nhiều nên không thể đắt được, vả lại còn tùy cách bẫy, nếu bẫy đấu thì chắc chắn là đắt hơn bẫy lưới. còn ở trên chỗ bán buôn cũng chỉ 300k, nhưng tù mù, còn bẫy đấu thì có triển vọng hơn. theo em hiểu là như vậy.xin chỉ giáo

8. mrmanh

mrmanh Member

Thích đã nhận:
    2
    hnay đi hỏi mấy bác bác chim thì bác ấy nói thẳng là chim mi mộc bán ở các cửa hàng thì chỉ có thể là những con mi hót thôi ! 100 con nhập thì cũng chỉ có 10 con mộc tố chất chiến tốt , may thì được ,em cũng hỏi luôn giá mộc chiến chuẩn là bnhiu thì bác ấy bảo mộc chiến chuẩn lúc nào cũng trên 1triu5 đó mới là chuẩn hic !hic chắc ý mấy bác bán chim này nói mún có mi chiến pải mất nhiều tiền còn ít tiền thì toàn đồ phọt phẹt ! e mới chơi chim nghe mấy bác phán cái hết mún chiến ,

9. moicaisua

moicaisua Member

Thích đã nhận:
    4
    giá mộc ở chợ bây giờ tầm 400-420k,bạn mua 10c có khi rẻ hơn tí đấy,vấn đề là chịu khó ngồi xem và chọn trống mái cho chuẩn thôi.

10. tienphuly

tienphuly Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    Mộc tầu thì chỉ ths thôi còn mộc rừng thì lại khác nhiều các bác à

11. Mike

Mike Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hôm trước mình có đi qua đó hỏi chơi chơi thì hình như là khoảng 450k cơ mà của mấy bà bán rong chỗ đường đang xây ý. Không phải trong cửa hàng đâu nhá

thansau thích bài này.
  12. quangvinhnguyen

quangvinhnguyen Member

Thích đã nhận:
    31
    Bạn ra cửa hàng Chiến Oanh tại chợ Mơ tạm bên đường nhỏ song song với sông kim ngưu, hướng đi từ Lò Đúc về thì rẽ trái vào cầu cách cầu khoảng 20m nằm bên trái đường, mình ko nhớ số nhà. Chim mới về mấy trăm con giá ở đây cũng hợp lý 400k. Mình mới bắt ở đây 2 em. Chúc bạn bắt đc chim hay

thansau thích bài này.
  13. satan

satan New Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác nào biết phân biệt đâu là chim tàu, đâu là chim quảng bình, đâu là chim lạng sơn không chỉ mình với. giá bao nhiêu 1 em. mình mới chơi nên không biết. thanks

thansau thích bài này.
  14. thansau

thansau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    mình biết có có một bạn nói tiếng người thì kém còn nói tiếng chim thì rất giỏi, em ấy có thể nói truyện với chim được. bác có thể liên lạc theo số điện thoại sau 0904971877

longbom and Beowulf like this.
  15. huynguyenprg

huynguyenprg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    610
    cho số điện thoại thế này bác thành lại làm khổ bác nhuận ngọng rôi............................................

longbom thích bài này.