Mi nhà em

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi coi77, 15/2/05.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Em bị tên cướp đầu độc chơi Mi hik hik, sau một thời gian ngâm cứu đấu tranh tư tưởng :p đấu tranh là để làm sao kìm cái sự sướng lại và thỏa mãn nó đúng lúc :D
    Rồi một ngày đẹp trời cuối tháng 1 em rước 1 em cũng khá ổn, em giấu từ bấy tới nay vì lúc về em ấy tịt mỏ, chỉ hót chuyện và hót vài câu cầm chừng nên em cũng hơi buồn một chút.
    Nhưng mà em Mi này dường như biết vui lòng chủ, sau một thời gian im hơi lặng tiếng thì sáng sớm mùng 1 tết em bị đánh thức bởi tiếng hót lảnh lót của em ấy từ lúc 6h cho đến 11h trưa :blink: vui mừng khôn siết, và từ đó tới hôm nay sáng nào em cũng được đánh thức bởi tiếng hót lanh lảnh dù trời có âm u hay mưa phùn rả rích

KtsBim thích bài này.
  2. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Hôm thứ 7 tuần trước em với cướp lang thang lên Hoàng Hoa Thám. Sau 1 hồi vòng quanh óanh bóng mặt đường, em quyết tâm làm thêm 1 chú Mi mộc nữa. Giá phải chăng chất lượng khá, sáng hôm sau đã hót vang lừng. Em được cướp đánh giá khá cao ở cặp chân đẹp và mặt mũi dáng dấp.

Hôm qua mượn 300D của tuanbnd về sáng nay lôi ra chụp thử vài nhát luyện tay he he

KtsBim and longken like this.
  3. ly the kiet

ly the kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    mi mộc nuôi mà lên chơi rất bền do bạn , hót toàn giọng rừng nghe sướng tai lắm nhưng phải cẩn thận trong thời gian dầu nuôi dưỡng và thuần hóa nó dừng dể nó hoảng , từ tư` mở áo lồng thôi dừng có gấp gáp phai kiên nhẫn . chúc bạn có những chú chim hay

KtsBim thích bài này.
  4. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Hơ hơ..bác còi kêu tập chơi Mi mà khủng gớm:p
    Em thích mỏ của 2 em này quá anh ơi.Con 1 là chim Lạng Sơn hả anh?Mỏ vàng chân vàng kìa:D Nhìn em nó đáng iu thế:D nhưng hình như là chân hơi thấp hay là em nó đang ngồi xổm?

KtsBim thích bài này.
  5. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Anh ơi thế làm thế nào để phân biệt được Mi Lạng Sơn hay cứ mỏ vàng chân vàng là Mi LS em mới vào nghề lên cũng ko am hiểu lắm muốn được các bác chỉ cho vài đường. Em cũng nuôi 2 em Mi một mái thuộc và 1 trống mộc nhưng được 1 gần 1 mùa lồng lên cũng ko nhảy phá nữa mà giờ đứng cách lồng 0,5m nó vẫn đứng cầu chỉ khi thò tay vào lông thì nó nhảy. Mong các bác chi giáo

KtsBim thích bài này.