mi nhà mình cho nghe file mai Sùy ko thấy hót làm sao đây

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi chunghieupro, 2/6/08.

1. chunghieupro

chunghieupro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    hôm nay minh cho em no nghe file mi mai sùy mà cũng chẳng thấy hót gì chi thấy em no lẩm bẩm trong cổ họng thôi . các bác bảo em làm sao bây giờ!!!== xin các bác chỉ giùm em!!!!!
    xin cảm ơn!!!

KtsBim thích bài này.
  2. buffon

buffon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    ko hót có thể do chim chưa có lữa và chim chưa sung mãn , bạn hãy nuôi cho con chim tốt lên thì nó sẽ hót thoai

KtsBim thích bài này.
  3. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Chim bạn mua theo bạn nói là chim thuộc,thế hôm mua bạn ko nghe thử à?thế bạn có cho nó tắm thường xuyên ko?Bạn nên chùm áo lồng và để nơi yên tĩnh một thời gian.
    Còn có thể là do họ nuôi lâu chăm sóc ko dc tôt nên chim bị suy và mất lửa nên nó chưa hót thôi.Bạn chịu khó chăm sóc một thời gian là nó sẽ lên lại thôi.Chúc e MI của bạn mau hót!!!

KtsBim thích bài này.
  4. vinhhunghp

vinhhunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Mi dựng lông đầu

Chào các pác, các pác chỉ giáo cho em mấy đường cơ bản. không hiể vì sao em bát mi mộc về được 1 tháng em bật băng cho nó nghe, nghe xong lông đầu nó dựng lên và kém hót (mỗi khi nghe băng lại dựng lông đầu)....hỏi rằng bệnh con mi nhà em là thế nào và cho em cách chữa trị

KtsBim thích bài này.
  5. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Chim xù lông đầu

Con chim đấy yếu lửa rồi mà nó không lì chim. Đừng cho nó nghe nữa. Nó xù lông đầu là nó đang sợ đấy. Ông cho nó nghe nữa nó sợ vãi mật chết toi. Để nó bình thường thôi cho nó nghe mi mái sùy thì nó lại hồn
    chúc thành công

KtsBim thích bài này.
  6. hoami&gachoi2

hoami&gachoi2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Thế thì cũng phải xem lại file mái xem có chuẩn ko. có khi file tiếng người sùy bằng còi ko đúng làm cậu ta tưởng chim ác sợ thụt vòi vào ấy chứ.

KtsBim thích bài này.
  7. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nghe giong giả riết mi nó biết đó bạn ah nghe riết ko hót nữa đâu tốt nhất tìm cho nó 1 em nào xinh xinh nó thấy là bung cánh xòe đuôi chơi liền hà hiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!

KtsBim thích bài này.