Mi nhà mình vẫn đi phân lỏng chời ơi giúp mình với

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi chunghieupro, 11/6/08.

1. chunghieupro

chunghieupro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    em no co hiện tượng rất lạ : em no co người lại và xù lông trông như quả bóng ấy, phân ra co khuôn nhưng lại co nước kèm theo, ma em thấy 1 cái lông bị quăn và lông cánh thì co cái lông vểnh ra ngoài, hai cánh xã xuống . Có si biết đó lạ hiện tượng gi ko giúp minh với.
    Xin Cảm Ơn!

Last edited by a moderator: 11/6/08
    RUA01 and KtsBim like this.
  2. dientrung

dientrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Bạn xem lại vấn đề ăn uống của nó xem, bạn đang cho ăn cám gì. Biểu hiện của nó có vẻ là rối loại tiêu hóa từ lâu rồi nên suy chim. Chim đang rất yếu, cẩn thận gió máy.
    Bạn nên cho ăn cám con cò 1 thời gian, và để chim nơi yên tĩnh, có ánh sáng tự nhiên. Các thành phần đạm tạm thời hạn chế đến mức thấp nhất, khi nào thấy phân khô, trắng hơn và 2 cánh vắt lên không còn xệ nữa thì chim đang khỏe dần lên.

3. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    chunghieupro.
    có cách này cực nhanh hiệu quả bạn ra hiệu thuốc tây mua lấy 3,4 ống (gentamycin)loại dùng để tiêm, loại này rất rẻ,cách sử dụng cũng thật đơn giản.mỗi ngày cho một ống,pha với nửa cóng nước ngày tiếp lại thay ống mới vẫn cách pha như thế,đảm bảo sau đợt điều trị này chim của bạn cánh lại vắt chéo luôn,làm ngay đi hôm nào báo kết quả nhé!:D đây là link để bạn tham khảo,mình nghĩ tuy là loại chim khác nhưng vấn đề này chắc bạn cũng quan tâm đấy.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=15661

Last edited: 11/6/08
  4. Như Khang

Như Khang Member

Thích đã nhận:
    12
    Theo tớ thì mua lọ becberin (loại bọc đường) hòa 2 viên ra, cho nó dzit đảm bảo mai đi phân như phân cừu :D

5. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    (gentamycin) ko mùi ko vị, becberin dù có bọc đương thì vẫn có vị đắng.ok