Mi non chợ mơ ????

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi **ILI**, 29/10/08.

1. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    các bác ạ , hôm t2 e có qua nhà lịch vân thì vẫn thấy có mấy chú mi non, chim bây giờ lông lá vẫn còn đang mọc giá 170k 1 con . E nghĩ laọi này chắc là mi công nghiệp hoặc mi tầu chứ giờ này thì chim ngoài thiên nhiên còn đẻ gì nữa nhưng nhìn bọn nó cũng thấy thú thú muốn hỏi các bác cho rõ :x

KtsBim thích bài này.
  2. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Chim mùa này thay lông hết rồi, nên nếu có chim non thì chỉ có thể là chim nhà nuôi sinh sản hoặc là chim thiên nhiên đẻ muộn ( vì thời tiết dạo này lóng lạnh thất thường), còn như bạn nói cũng có thể là chim Tàu nhập lậu...hi hi
    Tốt nhất là xem xét kĩ trc khi quyết định mua hay ko lên mua

KtsBim thích bài này.
  3. tran_huu

tran_huu New Member

Thích đã nhận:
    3
    Chính xác là còn 4 con phải không bạn, chim từ tháng 5 còn sót lịa đó bạn ơi, cách đây hơn tháng mình thấy 5 con mình chọn 1 con 150k trả ít hơn nhất định nó không bán, nuôi chơi thôi bạn ạ chim đẹp người ta chon hết rùi, còn maays con sứt mỏ cụt móng nhìn nản lắm, do diều kiện nuôi không tốt nên jờ này chúng vẫn trụi cả lông chứ chim ngoài thiên nhiên là kín lông rùi đó.nuôi hơn tháng mà nó cũng chỉ kêu éc éc......, hôm rùi bị chuột cắn chết mình giải phẫu tử thi kiểm tra thấy có 2 cà.:D.chứng tỏ là chim trống đàng hoàng nhe. tiếc ơi là tiếc.

KtsBim thích bài này.
  4. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Chết cười với chú này =))
    Nhưng mà nuôi Mi thì nên chọn Mi già 1 chút thì hay hơn,nuôi con non khó phân biệt lắm >.<

KtsBim thích bài này.
  5. SinhVậtCảnh

SinhVậtCảnh Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Nếu mới chơi mà có điều kiện kinh tế thì mua luôn 1 chú mới nổi hoặc đã căng rùi sau này có kinh nghiệm hẵng chơi mi bổi . Chấp nhận tốn kém 1 chút thì mới nhanh hưởng thụ cái hay . Cứ nghĩ là đắt hơn nhưng cái công chăm sóc và thức ăn cho chim cộng với thời gian nữa tính ra còn lỗ . Hi hi tớ nói cũng đúng chứ nhỉ

KtsBim thích bài này.