mi thay lông cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi fanchoethan, 25/8/11.

1. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    tình hình là nhà em có 2 em trống và 1 em mái,2 em trống đều là bổi nuôi đã 1 năm rồi,1 em trống mới xong lông đang vào lửa hót suốt và mái cũng hót theo,nhưng em kia đang rớt lông,2 em trống em treo 1 em dưới nhà 1 em trên lầu,và em mái cũng để dưới nhà nhưng cách em trống kia khoảng 7 mét,em đang thay lông để trên lầu,ko biết để vậy em thay lông có ảnh hưởng gì ko,mong anh em hướng dẫn,thank anh em đã hướng dẫn

ancaraven and tieuhoami like this.
  2. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chắc chả sao cả ! vì có vấn đề thì nó đã chả rớt lông vả lại nhà bác đã thay lông xong 1 con, có nghĩa là con sau cũng vậy, ắt sẽ thay được lông. Nhưng chắc ăn thì con mái và con trống đang rớt lông trùm kín áo lồng...

tieuhoami and fanchoethan like this.
  3. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    cám ơn anh mavanz nhiều lắm,em chỉ sợ em kia thay lông bị em kia đè ko lên nỗi thì khổ

tieuhoami thích bài này.
  4. NTPhu

NTPhu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Cho an mồi tươi nhiều vào để bổ sung đạm cho nhanh thay lông, còn để gần không thanh vấn đề gì đâu, ở ngoài thiên nhiên con mái và con trống ở chung với nhau có sao đâu.

5. khanhlinhsd

khanhlinhsd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Vậy cho e hỏi thêm nếu chim đang thay lông thì có nên cho ăn liu điu không ạ

6. briandang

briandang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    937
    Các cao thủ diễn đàn có chỉ rồi : Chim thay lông kg nên cho an Điu Điu, cho thức ăn chim càng dễ tiêu hóa càng tốt.

ancaraven thích bài này.