Mi thuộc thay lông không xong

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi huyphongnguyen, 7/9/15.

1. huyphongnguyen

huyphongnguyen Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhà mình có con mi thuộc 4 mùa rồi năm vừa rồi vẫn thay lông bình thường nhưng năm nay không biết sao thay lông quá lâu đến nay 4 tháng rồi chưa mọc lại lông đôi mà vẫn chưa thay xong bộ lông bình thường mình vẫn cho ăn cào cào và cám ba vì, tắm rửa thì cách ngày vào buổi chiều 4 hoặc 5 giờ không biết cám ăn có vấn đề gi không :(:(. Xin các anh, các bác cao thủ về nuôi mi chỉ giúp để mi thay xong. Xin cảm ơn các anh góp ý giúp đỡ:)

KtsBim thích bài này.
  2. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Năm nay thời tiết hơi khác lạ tý. chim của bác thay lông 4 tháng rồi thì thay cũng vào trái vụ rồi. bt là tháng 7-8 âm lịch chim mới bắt đầu thay lông và thay mạnh nhất khi có gió heo may. Con của bạn sợ bị sốc cái gì đó nên thay lông điểm lúc đó thôi. cứ bt vì chim 4 mùa nó thay ổn định lắm

3. huyphongnguyen

huyphongnguyen Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin cám ơn Bạn đã chỉ giùm mình để mình coi lại coi chim có bị sốc chuyện gì ko vì mình di làm thường xuyên nhưng khoái chơi mi. Thankk!!!

4. huyphongnguyen

huyphongnguyen Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn bạn đã chỉ giáo nhưng tôi thấy chim vẫn ăn bình thường mà, ý bạn nói chim bị sốc hả mà tôi cũng không biết là bị sốc chuyện gí bạn có thể nói rõ hơn mình Cám ơn Bạn rất nhiều Thankkkkk!!!!!