miền bắc mùa gà hết muộn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi buongtaygarung, 21/6/14.

1. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    năm nay miền bắc khí hậu thất thường lên gà rừng vẫn gáy mùa gà lại kết thúc muộn hơn so với mọi năm ,hôm qua có đi đánh 1 buổi nhưng không thu dc gì gà rừng về dồi bay lên cây gáy nhưng không xuống đánh ,anh em miền bắc dạo này trầm quá không thấy đi đánh gì cả ,akay,baba,namhoabinh,vithang,haihb ,đi làm vài kèo đi cho diễn đàn thêm vui :applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause:

ToanTuyenQuang, ViThang and babaqn like this.
  2. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đúng là lâu rồi ko thấy ae miền Bắc đi bẫy gà qua rồi. Chắc do gr ko sung nữa nên ae ngại đi, bây giờ ae đang tập trung vào lai tạo gà con cho mùa gà sau. Mà trên chỗ buôngtaygarung gà rừng vẫn gáy àh? ở chỗ mình lâu ko đi chẳng biết gr thế nào nữa! chúc bạn lần sau may mắn!

buongtaygarung thích bài này.
  3. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Uh mình cũng hăng đi bấy lắm nhưng từ hôm mình đi bấy gặp đàn gà non 6 con ca trống lấn mái nó đến gần k vào đánh hôm đấy về không từ đó cũng khoảng 3 tuần không đi rồi

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:00 PM ----------

Chắc sau ca trực này mình cũng thử đi vai buổi xem Sao chúc bạn lần sau đi bấy đạt kết quả nhé

buongtaygarung thích bài này.
  4. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    chên mình gà vẫn gáy nhiều lắm nhưng chỉ gáy vào buổi sáng ,chiều nay cũng đi nhưng không thấy 1 con grr nào gáy cả

5. sunganhthanh

sunganhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    chỗ mình gà cũng gáy tuơng đối nhiều nhưng chỉ gáy từ xa không dám vào gần :( không biết tại mồi hay tại gà rừng không sung
    theo mình nghĩ thì không sung là đúng nhất