Miền trung mất mùa chim con

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi longhuy, 27/2/08.

1. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    vào thời điểm này cả khu vực miền trung nói chung và quảng nam nói riêng, những cánh rừng hoang sơ, mộc mạc đã ríu rít từng đôi từng cặp , như phá vỡ không gian núi rừng , nhưng mùa này thì khác ,vắng lặng , chim choc dừơng như di cư vào đâu về đâu.......... ngày qua là đúng thời điểm để bắt chú chim con mở hàng đầu mùa . nhưng hổi ôi tất cả các trứng đều hỏng cả chim mẹ bỏ ổ, tôi à một anh bạn đi cùng , đi tát cả là ba ổ , nhưng đều như vậy . gọi điện cho nhóm khác ở Quảng ngãi cũng vậy .. thế thì mùa này chim con đầu mùa không có . vậy sẽ càng ngày càng khắc nghiệt của thời tiếc . liệu mùa này có đủ chim cấp về các tỉnh bạn kô . hãy chờ vào thời tiếc .......

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chán nhể, trong đấy mưa nhiều thế hả bác. Bác nhớ cho em cái vụ Yểng non nhé, khi nào có thì anh em mình lại allo :D.

Nhờ giời.......

3. thanhbong

thanhbong Member

Thích đã nhận:
    0
    bác xem có kiếm được sc đuổi nhưng phải thật đẹp ko thì tìm giúp em mấy com để em chơi nhưng phải đẹp cơ vì em mới chơi nên ai nhìn thấy trê thì chán lắm nếu được thì cho em biết tin trên này nhé

4. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Bạn mới chơi thì sao không kiếm con thuần trước đi. Chim đuổi có đẹp đến mấy thì 1 năm đầu tiên cũng xơ xác hết thôi

5. hoangthu

hoangthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hưng Hà - Thái Bình/ Mường Chà- Điện Biên
    khi nào có vẹt non thì các bác điện cho em nha.cám ơn các bác trước,số của em này975370487

6. thanhbong

thanhbong Member

Thích đã nhận:
    0
    em có hai con nuôi được hai tuổi lồng rồi một con căng và một con nó kêu rồi nhưng vừa rồi nó mới tịt em muốn mua mấy con nuôi cả một thể để lọc xem con nào đẹp mà hay thì để chơi

7. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    mấy bác cứ chọn chú nào đẹp là chơi tất , kô mất công chăm sóc chú chim xấu ... còn chúng hót hay , hoặc dở tùy thuộc vào vùng và bản năng của chúng ..... chúc mấy bác chọn chim đẹp

8. thanhbong

thanhbong Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nuôi sc được khoảng ba năm rồi nhưng đi mua mình ko biết chọn như thế nào cho đẹp và mình thích nuôi từ mộc lên chonên đã mất công nuôi thì phải thật đẹp cho bõ công nuôi mấy năm mới được nghe hót mà ai vào chê thì chán lắm chỉ hộ mình cách chọn con đẹp và trống mái nữa mình cám ơn

9. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Híc! Chào mào Huế lên giá, thay vì 1 em từ 20k-30k thì lên 50k!

10. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    longhuy ở huyện nào vậy ,còn mình ở Đại Lộc ,có thể làm quen được chứ

11. richardle

richardle Member

Thích đã nhận:
    29
    Không thể lựa được, nếu có chim hay thì giá sẽ rất cao. Chim hót hay cũng như ca sỹ vậy, cả triệu người mới có 1 ca sỹ hát hay, còn thì ai cũng hát được nhưng không làm ca sỹ được.