mình cần giúp đỡ cá bị nhiễm kỳ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thienthachnho, 29/11/07.

1. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Xin mấy bạn ai biết cách chỉ dùm mình mình có một con cá đã bị nhiễm kỳ một đóm nhỏ thôi mình nghe nói là có cách tẩy kỳ cho cá đảm bảo thành công 100%.Vậy ai biết cách tẩy kỳ thì xin chỉ giáo dùm mình.Mình xin chân thành cám ơn các bạn.:-*

2. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bắt ra và lấy dao lam cạo đốm nhiễm kỳ,sau đó nhỏ thuốc sát trùng với muối cá sẽ lành và hết.Nhưng cách đó dễ gây sốc cho cá vì bị đau,và dễ nhiễm khuẩn vì bị xây xát mình,lúc đó sẽ hư cá đấy.Tốt nhất cứ để cá tự nhiên đi bạn,quan trọng là cá trống,đầu gù,body và châu đẹp chứ đâu wan trọng kỳ bị nhiễm hay ko.

3. ck2007

ck2007 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ để tự nhiên khi cá lớn thì sẽ hét thôi. Mình lúc trước cũng có một em bị như vậy, nhưng càng lớn càng nhạt dần và đến giờ là hết bị. Thân

4. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thế các bác có hình của mấy chú đã bị đen kì rồi chữa hay tự hết không? cho anh em xem với :D

theo 0sun biết thì không chữa được, có bác vnredevil thử rồi, có hình ảnh cụ thể hẳn hoi, cái vệt đen lại trở lại khi lành.

///

5. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    cho mình hỏi là nếu cá bị nhiễm kỳ như vậy sao này mình làm giống ra đàn cá con thì liệu có bị gen di truyền của cá bố mẹ ko vậy.xin cám ơn các bạn đã chĩ giáo.

6. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ko đâu bạn ơi nhiều khi cá cha mẹ xấu đẻ con ra đẹp:devil: :devil: :devil: :devil: