mình có vài con cá sim cần kíu giúp

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi antiloving, 8/10/07.

1. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    có mấy ông bạn bên forum 5s giới thiệu mình qua 4rum này, thú thật thì cái nghề nuôi cá với mình mà nói thì lạ quá, từ trước đến giờ chỉ nuôi chơi thôi, mà chừng vài tháng là chết queo.

dạo này thằng bạn nó cho vài con cá Sim đá, cho 5 con mà giờ chết hết òi,. còn có 2 con à. làm cách nào để nuôi nó sống lâu vậy bà con ? cũng cho ăn lăng quăng bình thường, lâu lâu cũng đem ra tập vợt với mấy con cá của thằng hàng xóm.

liệu giống cá này mình có thể nuôi chung 1 đám được ko nhẩy ? nuôi mỗi con 1 hủ nhìn buồn quá.

2. CaRongChienXu

CaRongChienXu Active Member

Thích đã nhận:
    0
  3. soiden

soiden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu muốn 1 hủ thì chỉ có thể nuôi từ khi còn nhỏ xíu thì mới nuôi được ,còn không thì bó tay chả có cách nào cả bạn ơi

4. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    có đó bạn...............nhưng hơi tốn sức tốn của..........còn việc bạn cứ đem cá ra thử sức thì hơi to chuyện đó cá cũng giống như người thôi đánh nhau nhìu tốn sức mất sung ...............còn việc cho cá ăn thì mình xin chỉ chút chút.....mỗi tuần chỉ nên cho cá ăn 3 lần thôi mỗi lần 10 con chia đều ra .........sẽ giúp cá bạn sống lâu hơn.....chú ý nước cần phải sạch 3 tuần thay nc 1 lần..........^^~!!!!!!!!!!!

5. ntkien82

ntkien82 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn giống mình quá. Đang học hỏi để hè này bắt đầu nuôi betta cho tốt đây. Chứ trước có chú nào đến mùa đông là chết sạch.

6. soiden

soiden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    à,mình còn 1 cách nữa :bạn cho 2 con cá xiêm đá đến nỗi chúng sợ thấy con xiêm nào cũng chạy là được.Nhưng chỉ tiếc là mất toi 2 em cá chiến.

7. ANTOYOTA

ANTOYOTA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá xiêm

cá xiêm chọi bạn muốn nuôi lâu kg chết mà nuôi 1 con là kg nên nuôi trên hủ thủy tinh lâu quá nữa tháng,bạn phải cho cá xuống hồ xi măng có rong rêu hoặc khạp to dể cá bơi lội tung tăng cho khỏe khoảng 10 ngày lại vớt lên hủ cho sừng với cá khác ,rồi khoảng 1 tuần lại cho xuông hồ xi măng và nhớ cho ăn vừa dừng no quá ,ăn 1ngay nghỉ 1ngay.nuôi vậy cá dẹp va tuổi thọ lâu

8. Cute Betta

Cute Betta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo Cute Betta nếu bạn muốn nuôi chung 1 đám thì nên nuôi trong 1 hồ bự tùy theo số lượng có nhiều hóc đá hoặc cây thủy sinh để những chú xiêm yếu hơn sẽ lẩn tránh trong đó! (^-^)

9. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nuôi cho dù có hồ bự thì cũng chỉ có được 2 con thôi.3 con là không thể.2 con chui vào hốc gặp nhau lại đánh nhau.Còn nuôi 2 con mà không bỏ con jì khác vào thì hóa ra lại kỳ kỳ (hồ lớn mà). Nhưng bỏ con khác vào thì nó lại lon ton chạy theo sau rỉa đuôi con cá xiêm.
    Chỉ có cách là bạn nuôi trong hồ tép, hồ cubic ấy. Khi nó buồn ngủ nó dựa vào cây mà nằm treo mình lên đó mà ngủ.nó lâu lâu có bum mí con tép 1 ti.Nhưng đụng 1 phát là tép nó búng mất tiêu,riết mí em tép lì lợm lun.
    Cá xiêm bơi chậm, mà rất hiền.Nuôi cá xiêm phải cho ăn bo bo,hoặc trùng chỉ,(k bỏ vào hồ thùy sinh đươc). bạn phải tập cho nó ăn trùn huyết đông lạnh trước nhé.

Last edited: 16/2/08