Mình định mua chú này - Nhờ AE xem có phải King Kamfa ko nhé ?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Lahan-Nhatrang, 18/8/07.

1. Lahan-Nhatrang

Lahan-Nhatrang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chủ CH nói nó là King KamFa, AE xem có phải ko? giá 1.2 Tr có đắt ko nhé. Con này miệng trên và dưới bằng nhau, nhưng châu của nó xanh rì mà ko phải là châu sợi, ng ta bảo nó "châu bệt" , ko giống KKF của các AE post trên diễn đàn, TKS.

[IMGo]http://aycu27.webshots.com/image/25626/2004971867920167055_rs.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://aycu11.webshots.com/image/26130/2004961234131677469_rs.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://aycu25.webshots.com/image/25064/2004920657542648696_rs.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://aycu34.webshots.com/image/23313/2004960439613972524_rs.jpg[/IMGo]

Last edited by a moderator: 18/8/07
  2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình thấy con này thường quá 1t2 thì cao quá, với giá đó bạn có con khác hay hơn nhiều. Tuy nhiên mình ko phải sành sỏi về cá nên bạn nghe thêm ý kiến của các bạn khác nhé.

3. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi,bạn có thẻ nói con này bự con nhièu ko.Nhưng theo mình nghĩ con này mắc rùi 1tr2 bạn có thẻ kím dc 1con KKF khác nhìn có tương lai hơn em này nhièu!

4. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu là mình mình cũng không mua con này giá đó. Giá đó mua được em đẹp hơn nhiều. Tuy nhiên bạn chụp hình không nét lắm nên ko thấy hết châu em nó.

5. Lahan-Nhatrang

Thích đã nhận:
    0
    Hì hì, chụp bằng dế nên ko rõ lắm. Em nó khoảng 2 ngón tay thôi, châu xanh cả người (mình hy vọng sau này sẽ có 1 chú KKF bạc, ko biết có được ko?) đầu hơi chớm phải ko mọi người ? tuy nhiên châu của nó là châu bệt (nhìn cũng bình thường) ko biết sau nay lớn có đổi sang châu sợi ko? AE tiếp tục cho ý kiến nhé, mình đang muốn nuôi một chú KKF nên rất "máu". Tks

6. lahanbinhduong

lahanbinhduong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này nhìn cũng ok đó bạn. Nhìn dàn áo thì quá tuyệt rồi, nhưng mà đầu cổ thì khó nói trước được điều gì, vì theo mình nghĩ King KẦm lên đầu chậm và trễ lắm, theo mình nghĩ nếu bạn cảm thấy đẹp thì mình mua thôi, đẹp hay không, nếu mình thật sự thích thì mình mua, bạn thử trả giá xuống được hay không? ( vài lời góp ý cho bạn, nếu có gì không đúng mong bạn bỏ qua) Chào bạn. Chúc bạn sẽ sở hữu được nhiều em cá đẹp. Chào bạn.

7. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Còn này giá 1tr2 thì thà chơi giống nội đã 500k là có cá đẹp đầu hơi rõ ràng rồi. CÒn con này thì hết tương lai rồi.

8. ubo

ubo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này châu bệt mà! giá cao quá! không nên mua đâu! KKF giờ lên đầu ít lắm! mua NHKC cũng được rùi!

9. lahanbac

lahanbac Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng là hàng kkf rồi đó bạn, nhưng giá 1,2Tr thì đừng có mua. Em này mỏ nhọn quá.

10. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Đã mang tên có chữ king trong đó thì kèm theo 1tr , nếu em nó 2 ngón và mọi người đã xác định nó là kingkamfa thì 1,2chai là không mắc mỏ gì đâu ! bởi 1 con king khi trưởng thành mà đẹp thì giá trị của nó gấp vài chục lần lúc mua là chuyện bình thường , với lại bỏ ra 1,2 tr để có 1 thứ mình đam mê thì không đắc đâu ! và quan trọng là mình có thêm chút ít kinh nghiệm để nuôi những chú king sau này nữa chứ ! quyết định cuối cùng là quyết định của chủ nhân hahaha....!!!

11. nuno

nuno Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này đúng là King kamfa rồi đó bạn à nhưng giá vậy thì hơi cao đó.Kiếm thử con khác xem vì với số tiền đó có thể mua con đẹp hơn.Thân!

12. gaubong

gaubong Banned

Thích đã nhận:
    0
    king kamfa cỡ 1 ngón tay ở tiệm P bán đã 1,2tr rối, chưa thấy đầu đít gì cả.

13. Lahan-Nhatrang

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn mọi người đã góp ý, mình thích con này vì nó là KKF, tuy nhiên vẫn chưa khoái cái châu của nó tí nào vì thế mình sẽ tiếp tục tìm cho được 1 em ưng ý rồi nhờ mọi người tiếp tục đánh giá. Tks

14. letam310

letam310 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    1,2tr thì không mắc đâu nhưng có đúng là KKF không mới được chứ, coi chừng bị lầm đấy.

15. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hên xui dòng kinh kầm thì lớn lên nó mới trả công cho mình
    tùy vào túi tiền của bác thôi

16. kientrung

kientrung Member

Thích đã nhận:
    0
    con này đúng là KKF, 1t2 không hề đắt chút nào, mua được đó.Chơi KKF là phải có sức chịu đựng thôi

17. hoangtuan311

hoangtuan311 New Member

Thích đã nhận:
    0
    con nay cung duoc do ban oi, nhung gia hoi dat day ban

18. Lahan-Nhatrang

Thích đã nhận:
    0
    Các AE ở SG cho mình hỏi cái: hiện nay ở SG có tiệm nào đang bán cá bột KKF (nghe nói dạo này SG mưa nhiều nên ít có cá LH), cửa hàng có uy tín đối với AE cơ, mình định 2-9 nhờ đứa bạn (dân ko biết gì về cá LH) mua dùm vài chú cá bột KKF đem về NT nuôi chơi. Nhờ AE chỉ dùm mình tên CH, địa chỉ và nếu có giá cụ thể càng tốt. Tks

19. Lahan-Nhatrang

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ở TP HCM giúp mình cái nào. T..............k................s (50 ký tự)

20. maicon

maicon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    con mua làm j bác, khả năng lên đâu rất thấp, đâu ko qua khỏi vai sao mà 1tr2 dc
    Tốt nhất là đừng mua e này, kẻo sau này lại tiền mất tật mang ^^