Mình mới biết chơi xin chỉ giáo chút ..^^!

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi o0o0huy, 27/10/06.

1. o0o0huy

o0o0huy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy con cá mái của mình có dấu hiệu sắp đẻ ( phôi mọc ra ) sau đó cho ép trống vào và để khoảng 20 p nó mới cắn nhau , sau đó ngăn ra lại . Hỏi bạn mình thì kêu ghép đi ko sao đâu . Mình ghép cá trống và mái chung thì khoảng 15,16 H( 10 h sáng tới 2,3 h sáng hôm sau) cá mái đẻ . sau đó khoảng 10h mình mới bắt con ca' trống & mái ra ... Xin hỏi bắt con mái ra no' vẫn còn phôi vậy co' sao ko ? còn cá trống thì bị cá mái cắn hoài ? giờ thì mình bắt cả 2 con ngăn ra rồi . Vậy có cần bỏ cá trống vào thụ tinh ko , và cho mình biết làm sao để biết chừng nào cá nở hay trứng hư ??? Xin các anh chị chỉ giáo em út ( Mới nuôi lần đầu mà đẻ , Hok biết làm sao :crying: ):-S

2. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    lúc cá mái xã trứng ra ngoài hổ trướng là cá trống liền bơi lại thu tinh liền. nếu bác đã bắc cá trống và mái ra hồ ròi thì cứ để hổ trứng như vậy , trứng đã thu tinh thì nó sẽ nở trong vòng 2-3 ngày.
    Bác quang sát kỷ sẽ thấy cá trắm đen trong ổ trứng.
    bác nên vô đây để đọc thêm, học hỏi kinh nghiệm của các bác đã ép đẻ thành công.
    http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=6412

3. o0o0huy

o0o0huy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks bạn nha ... cam ơn nhiều .. mình mới tham gia diễn đàn có gì sơ xuất xin các bạn bỏ wa ^^!