Mình mới nuôi cá chưa có kinh nghiệm nhờ tư vấn dùm

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi daibanglua, 7/9/08.

1. daibanglua

daibanglua Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi nhà mình có hồ 70x35x40 toàn kính 5mm thì nên để nước cỡ nào, rải thêm san hô, sỏi, mấy viên đá trang trí có được không?nếu được thì khi rải có cần lót thêm miếng gì bên đưới đáy không?mình không có điều kiện đặt hồ kính dày, nên cứ sợ kính mỏng dễ bể.

Hồ mình xài lọc loại nào,công suất bao nhiêu là vừa, có xài lọc tràn được không?vì mình sợ kính mỏng quá để lọc tràn lên không chừng nó sụp cái là tiêu:-S.

Cho mình hỏi thêm là hồ như vậy thì không sủi oxi 1 ngày cá có bị sao không?mình sợ trường hợp cúp điện cã ngày, tính mua thêm cái sủi xài pin, nhưng sợ những lúc không có ai ở nhà thì cũng như không. Vì hôm trước nuôi cá trong hồ tròn nhỏ, tắt oxi có 1 đêm mà sáng ra tiêu mất 1 em cá chép. Hix, tưởng tượng mai mốt đi làm về thấy mấy con cá tiêu mạng vì cúp điện chắc tức chết quá~X(. Mình mua hồ mấy nay nhưng đang ngâm đó, vừa để thời gian tìm hiểu kỹ rùi mới mua cá nuôi. Mong nhận được sự tư vấn của mọi người