mình muốn tìm chim Sơn Ca !!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi vulong_91, 23/6/07.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Anh em nào biết chổ nào bán Sơn Ca non !! chỉ chổ giúp mình nhá !! cảm ơn anh em nhiều nha !! ;) ;) ;)

2. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Tiệm anh Hùng Hồ Biểu Chánh hôm bữa có 1 bầy SC non hơn 20 chú, nhưng đến nay thì không biết thế nào! Tình hình là mình đã mua 5 chú và đã lựa được một. Sướng!

3. thanhtrung

thanhtrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    238
    Đừng mua sơn ca non khó vực lên, muốn vực thì ở nhà bạn phải có con SC già và chịu hót thì mới chơi đc sc non bạn ạ.

4. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    ah không vulong không chơi SC mà tìm giùm bác !! bác í có nhiều lắm mà tiếc là bị chuộc nó thăm hết rồi !! các anh em có ai biết nhiều nhiều chổ bán thì cho vulong biết nhá, bác cháu vulong giống nhau thích chơi chim non thôi !! cám ơn mọi người rất nhiều !!

5. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Vậy là khó cho vulong rồi, trong tp mình ít người chơi SC lắm nên bán cũng ít! Vulong hỏi tiệm HBC xem!

6. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    matrix có số dt hay cái gì đó có thể liên lạc với chổ đó trước được không ?? nhân tiện cho vulong hỏi hồi trước matrix đi mua chim SC có thấy chú vẹt nào không vậy ??

7. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Chỉ có hai chú Sít thôi! Một già, một trẻ. Và một bầy yến phụng nữa. Mình không có số fone.

8. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    que_matrix cho mình hỏi sơn ca non hb chánh bao nhiu một e ???? hai con xít nhìn có khỏe không ???? hình như hồ biểu chánh gần đừong huỳnh văn bánh ???? khu vực đó thường có nhiều chỗ bán cá cảnh ????

9. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    SC non đợt trước mình mua 50k một chú. Hai xít không biết giờ còn không, trông khá dạn và khỏe. Bạn đi theo NKKN qua cầu Công Lý thì nhìn tay phải thấy có Ngân hàng Đông Á thì quẹo vào, gần hơn đi đường HVB nhưng dễ lố đường lắm à!

10. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    tiệm này mình có đi rồi vì gần nhà ,nhưng nhớ mang máng là dường hvb , có gì chiều chạy ra thử , cám ơn que_matrix

11. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    không biết mấy con SC còn không nữa !! hôm qua vulong với bác đi từ trưa tới chiều mà tìm chẳng được con nào !! ah mà giá SC non bao nhiêu 1 chú vậy matrix ??

12. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Chắc hết rồi quá mấy bác ơi.....

Lạ thật mình ghi rõ rồi mà cứ hỏi! SC giờ chắc hết mùa rồi, độc mỗi một lần mình thấy và đã mua được. Bác bạn cũng nuôi SC à, vulong? Nhiều hông, chắc bữa nào mình mang con non của mình tới bác bạn chơi quá! Được không?

13. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    hôm qua mình đi ra đó thử rồi !! chỉ còn chừng chục con SC non mà toàn là chim mái nhìn thì xơ xác cuồi cùng chẳng lựa được con nào !! bác mình hồi trước chơi SC nhiều lắm nhưng mà sơ ý để chuột nó thăm hết rồi, bây giờ đang tìm SC non để gay dựng lại gia tai đấy tiếc chi matrix rồi !!
    Xít thì hôm qua ra chẳng thấy con nào !! toàn là mi với yến phụng thôi !! có thêm mấy con chèo nonn nữa !!

anh em còn ai biết ở đâu có SC nữa không ??? giúp dùm vulong nha !!

14. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    cho miìnhhỏi chút, SC đã hót, nuôi từ mộc lên trong đó bán giá thế nào vậy các bạn? chỉ cần là đã hót liu riu thui ấy! hì hì hì

15. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    SC ít thấy bán trong này lắm anh xxxbopy à! Lồng chuồng cũng tệ nữa! Các bác HN sướng thật!

16. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    nuôi mấy con này cực khó,trước đây em nuôi chim bổi mà cứ chết hoài.chú em nuôi 2 con ,chết 1(chuột kiss),còn 1 con biết hót nhưng ko biết lên dù,toàn đứng dưới,nuôi lúc nào cũng phải che lồng ,chán).Nói thế chắc các bác cũng biết giá con này thế nào rồi chứ ạh(đi từ hạ ca->trung ca->thăng ca là ti62n nó cũng thăng theo)còn mắc hơn cả họa mi(2 em này ngang sức mà,mi còn to và đẹp hơn ấy chứ->bất công quá)

17. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    mỗi con có 1 cái hay riêng thì người ta mới thích chứ phamvuthien !! ngoài HN không hiểu sao SC lại nhiều thế mà trong TP mình có nhiều người chơi tìm lòi con mắt mà chẳng được; HN hút chim TP dc mà sao không làm nguợc lại được nhỉ ?? chán thật !!

18. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    hì hì, thế nào roài? cái vụk lồng của bạn sao rồi? nếu có thể thì các bạn trong đó post mấy bức ảnh về lồng & chim Sơn ca lên nha, hi hi hi, k ngờ là bao nhiêu SC của Huế & Đà nẵng lại ra HN hết, hì hì hì:D

19. que_matrix

Thích đã nhận:
    45
    Tệ lắm bác xxxbopy à :crying: :crying: :crying:
    Hôm nào em đi chụp lại mấy cái lồng trong này cho mí bác HN...... cười chơi.:laughing: :laughing: Cũng hơi buồn cái chuyện mà HN hút hết SC ra Bắc :( nhưng mà ngoài HN chạy đôn chạy đáo làm gì ra con chòe đất. Đó cũng là một thiếu sót lớn à nha :D :D :D

20. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Tiệm a.Hùng - Hồ Biểu Chánh mới về rất nhiều sơn ca non (cỡ 30 chú), bạn nào thích thì ghé qua coi thử nhé, mình không hỏi giá nên không biết.