Mình ở HN nhưng thèm nuôi gà nòi trong Nam có ai giúp mình Ko ?

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi khoenkhoen, 4/11/08.

1. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mình ở HN nhưng thực sự nhìn Ga nòi trong Nam thèm quá . Bác nào ở HN mà nuôi giống Gà này thì Pm cho mình hoặc bác nào ở trong Nam mà có thể Ship Gà con cho mình thì mình xin gửi cả tiêng Gà lẫn tiền Ship. Xin cám ơn trước

2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Híc! Gà mà anh thích có phải là gà cựa không vậy? Chỉ sợ gà cựa trong Nam anh mang ra ngoài Bắc chơi là ế độ thôi!

3. khoenkhoen

Thích đã nhận:
    310
    Bạn nói đúng . Đúng là gà cựa . Mình nhìn đẹp quá nên muốn nuôi chơi . Ế độ hay không ế độ không quan trọng vì không phải nuôi để đá . Nếu bạn giúp được mình thì giúp mình nhé . Cám ơn bạn trước

4. HUNGGAHN

HUNGGAHN Active Member

Thích đã nhận:
    1
    :laughing:hay cậu này cùng máu với mình :applause:.. cứ nghĩ đến có 1 em gà SG ở nhà nhìn to vật vã nhìn mới thích ...không có gà ghép thì nhờ mấy pác chơi gà chọi có con nào tơ thì vác ra vần hay đấy .... mình cũng đang kiếm 1em nhưng cũng hơi mệt . nó là máu rồi kiểu gì cũng phải kiếm dc 1em chứ nhìn ae trong nam post hình nhìn mê không chịu dc luôn ...!

5. xamchantrang

xamchantrang Member

Thích đã nhận:
    1
    mình có quen mấy anh trong sài gòn đó.nếu bạn thích để mình bảo gửi ra 1 chú.cho mình sdt đi

6. trieukieu8284

trieukieu8284 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    Cảm ơn các bạn ngoài Bắc quan tâm và ngưỡng mộ vẽ đẹp gà cựa trong Nam. Trong miền Nam cũng có nhiều bạn thích gà đòn của Bắc bộ lắm. Thật dinh dự cho giống gà cựa khu vực nam bộ nói chung, đồng bằng sông cửu long nói riêng và nhất là gà của tỉnh Bến Tre. một lần nữa cho mình cảm ơn nhìu.

7. khoenkhoen

Thích đã nhận:
    310
    Trước tiên em xin cám ơn bác Xamchantrang Số của em là 0902.197979 . Nếu bác có lòng tốt giúp em thì em cũng xin nói luôn là bác cho em biết là bao tiên để cho em thoải mái . Em nói vậy mong bác đừng giận em nhé
    Thưa bác trieukieu8284 . Trước em chơi gà tre nhưng vào trang Gà nòi của các bác làm em phê luôn vì vẻ đẹp cảu Gà nòi . Còn đá tốt hay không tốt em ko quan trọng vì em nuôi chơi cho đẹp chứ ko đá

8. HungGatreHN

HungGatreHN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :applause: bạn à bạn muốm gà nòi đạp mái mà sau nay cho ra giống tốt và đẹp. thì tại sao không mua hẳn 1 con tự tế mà vừa chơi vừa đạp mái .... vì gà trong nam có rất nhiều loại giá tiền nó cũng thiên biến vạn hóa lắm ... nếu chỉ cần mua gà có phong cánh đặc biệt như trong nam thì nó rất nhiều và cũng rất rẻ khoảng tầm 300 đến 400k là bạn có ngay 1 em để về đạp mái . cái quan trong ở đây là tiền tầu xe cũng quá tội tiền gà :laughing:... mình thấy ở HN mặc dù ít người chơi gà nòi vè trạng gà khó ghép ...nhưng không phải là ko có người nuôi ....chúc bạn thành công nhá...?