Mời các Sư Kê tin vào màu mạng ghé zô cho e ý kiến nha!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi chungganoi, 4/3/11.

1. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    em xin mạng phép mượn tấm hình con gà của Chú Sơn để nhờ các Sư kê đoán mạng nha
    vốn là con gà này chưa rỏ gọi là gà j? vào ngày mùng 9 tết âm lịch nhằm ngày Đinh Đậu e này đã đụng độ với e khét vàng chân trắng 2 con đã phân thắng bại nhưng kết wa ko có e nào tử vong nhé các sư kê đoán thử dùm e kết wa trận này nhé
    đến ngày thứ 6 tuần rồi nhằm ngày Tân hợi 2 con vô tình gặp lại nhau tại chiến trường và lần này kết wa có 1 mất và 1 còn các Sư kê tiếp tục cho e kết wa nhé từ từ e sẽ cho mọi người biết kết wa 2 trận đấu trên thấy cũng lạ lạ nên nhờ a e cho ý kiến
    sau đây là hình e nó (e nó chân thau nhé các bác )

2. chungganoi

Thích đã nhận:
    1,445

3. luctieuphung

luctieuphung Active Member

Thích đã nhận:
    14
    theo mình nghỉ là con khét đen ăn,phài không anh chung.

4. LINH.VI

LINH.VI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,033
    Mùng 9 khét đen chân-mắt-mõ vàng vs khét vàng chân trắng-mắt-mõ?Trận này huề_Thứ 6 tuần rồi tái đấu và khét đen đã chiến thắng.Ấu kê đoán mò như vậy không biết chính xác không mong anh em góp ý thêm,vì khét đen hợp cách được chân-mắt-mõ tuyền sắc.Thân

nongdanbonsai thích bài này.
  5. huy_cr_cantho

huy_cr_cantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    con khét này có đuôi lau nè . e nghỉ trận đầu khét nhà mình thua xỉu . trận thứ 2 lại thắng . vậy mới có chuyện để nói . kekekeke .

6. chungganoi

Thích đã nhận:
    1,445
    heheh còn ai có ý kiến nữa thì cứ́y kiến nha theo e thì con này hok phải khét đen đâu anh e có anh e nào tinh thông màu mạng xem xét nha
    Mời anh Triều Bến Tre có ghé thăm thì cho e ý kiến nha a!!!!!!!!

7. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    theo mình thì em này là điều que,trận đầu e này thua,trận thứ 2 em này win

chungganoi thích bài này.
  8. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    hihihi , em bon chen đoán đại cho vui nhen cả nhà , còn náy chắc khét xám quá, em nghỉ e này là nạn nhân rồi quá , em đoán đại cho vui ko bít đúng sai nửa ,

9. namthanhloi

namthanhloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Đọc bài này của Chungganoi thấy rất hay nên mình cũng xin đóng góp 1 chút ý kiến mà không biết đúng hay sai hìa hìa...! Theo mình nghĩ thì con này là con khét đỏ. Vào ngày mùng 9 tết âm lịch nhằm ngày Đinh Dậu tức là ngày Hành Hỏa e này đã đụng độ với e khét vàng chân trắng 2 con đã phân thắng bại thì...em này đã thắng, đến ngày thứ 6 tuần rồi nhằm ngày Tân Hợi tức là ngày Hành Kim 2 con vô tình gặp lại nhau tại chiến trường và lần này kết wa có 1 mất và 1 còn và....em này đã mất ! Her...her....

10. chungganoi

Thích đã nhận:
    1,445
    1 ý kiến rất hay hy vọng dc làm wen anh sư kê hjjjhjhj

---------- Post added at 11:18 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

báo cáo a e hnay lại có 1 độ gà nữa ae thử đoán kết wa luôn nhé hnay con gà điều ức đen chân xanh sút với con gà điều ức đen chân vàng hỏi con nào ăn hnay ngày kỷ mùi
    mời anh boy_loving84 ghé zô cho e ý kiến nhé

11. namthanhloi

Thích đã nhận:
    182
    Có thể Chungganoi nói rõ hơn 1 chút là gà điều là điều đỏ hay điều vàng và sút vào giờ nào ??? như vậy anh em ở diễn đàn dự đoán sẽ hấp dẫn hơn ;). Vì hôm nay điều đỏ chân vàng điều die hết và gà xanh thì cũng có con win :)

12. luctieuphung

luctieuphung Active Member

Thích đã nhận:
    14
    theo mình nghỉ là con điều chân xanh ăn ,vì 2 con là gà điều hết nên chân xanh ăn chân vàng thì phải.

13. chungganoi

Thích đã nhận:
    1,445
    con điều chân vàng là con điều đỏ ức đen đuôi lao chân vàng đó a còn con gà xanh điều thì màu y chang con gà rừng zậy đó ức đen màu đỏ chân xanh lặc lìa đá vào giữa trưa heheh HỎI E NÀO WIN ?
    rất mog dc làm wen anh namthanhloi nhé kakak

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 05:59 PM ----------

Chung ko cho bạn biết kết wa ngay bây jo vì cứ để anh e ý kiến nhưng Chung nghỉ ko có con nào làm cha con nào dc hoài bạn ah giống như kết wa trận đầu tiên zậy. Sẵn tiện Chung công bố kết wa trận đầu nhé
    lần đầu gặp nhau con gà khét trên đã đánh xủi con khét vàng chân trắng ngay ngày hỏa và lần sau nó đã bị con khét vàng chân trắng mút chết ngay ngày kim như zậy có thể con gà trên là con gà khét đỏ chứ ko phải khét đen phải ko anh e? a namthanhloi đã đoán rất chính xác thưởng cho a 1 ly hehehehe

14. namthanhloi

Thích đã nhận:
    182
    Ok, rất hân hạnh được làm quen với Chungganoi. Để mình thử đoán lần này nhé, ngày Kỷ Mùi là ngày Hành Hỏa và ngày này điều đỏ hầu như thua sạch, còn gà xanh thì có con thắng có con thua, 2 con bằng kg đá tay đôi đúng ko Chung ? Mình đoán có thể gà điều sẽ thắng. Dự đoán cũng chỉ là dự đoán, nếu đúng hết thì mình làm giàu lâu rồi kakakaka...! ;)

15. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Ngày mồng 9 tết là ngày "Sơn hạ hỏa tức hỏa dưới núi"
    Gà mầu : Ó >>>(gà trong picture ) mệnh Thổ
    Gà màu Khét vàng ( tía vàng ) mệnh hoả
    Có câu nói :
    426. Ngày nào thuộc hỏa ngày mô,
    427. Ó vàng đều thắng, tía đồ vô công.
    ==> con khét vàng vô công
    ( đã diễn ra kết quả hòa +++> con khét lánh đòn tốt, con Ó ko ăn được là con Ó kém cơ )

Ngày 25/02 là ngày Tân hợi mệnh Kim ( Thoa xuyến kim )

Có câu :
    420. Giả như ngày thuộc kim toàn,
    421. Vàng tiá thì hơn, xám nhạn thì thua.
    ==> con khét vàng được ngày nên đã cho con Ó ( trong ảnh trên ) xơi lá chanh chấm muối

Sách cũng chỉ là sánh : mình chỉ phán theo sách thôi có thể sai, đúng. Vậy mong chủ PIC ra kết luận

16. chungganoi

Thích đã nhận:
    1,445
    jhhjjh rất cảm ơn anh đã cho ý kiến nha kết wa thì e đã công bố trước khi a đoán luôn rồi
    e ko biết j về màu mạng nhưng thấy a giải thĩ cũng lạ lạ há há hok hiểu dc nhưng a đã đúng

---------- Post added at 06:57 PM ---------- Previous post was at 06:53 PM ----------

heheh sư huynh lại đoán o sai chà chà a namthanhloi này phải hẹn gặp a Triều Bến tre thì ok luôn 2 sư phụ gặp nhau khó mà gặp đối thủ
    rất vui dc làm wen anh wa yahoo Chung_ganoi hoặc phone 01679095455 chỉ gọi dc e lúc trước 7h45 sáng và sau 17h chiều a nhé vì cty e o cho sd dt di động Thân!!!!!1

---------- Post added at 07:23 PM ---------- Previous post was at 06:57 PM ----------

gửi thêm anh e cái clip con gà vàng chân xanh vs con điều chân vàng ức đen trước khi xem a e đoán thử con nào win nhé
    trong cái clip có mặt rất nhiuề a e của diễn đàn này hjjhj
    con vàng là con gà nhà nhưng khi đá nó đã về tay a Thể rùi a e coi đỡ ghiền con gà điều con non như búp măng luôn
    đây là giải bia lần thứ mấy hok nhớ nữa
    [video=youtube;1XpqLXuXem8]http://www.youtube.com/watch?v=1XpqLXuXem8[/video]

Orchid_ĐTT and vuong.bh.dn like this.
  17. namthanhloi

Thích đã nhận:
    182
    Hja`, mình cũng chỉ đoán đại thôi hên xui hên xui :D, Ok rất hân hạnh được làm quen. Mình cũng đã add nick của Chung rồi đó, hôm nay xui quá mình ôm gà xanh đi đá lại gặp 1 con gà xanh y chang luôn, mình đá nó còn ăn 7 vậy mà ăn không nổi potay. Clip của Chung hay quá 2 con ngang tài ngang sức, chỉ tội con gà điều còn nhỏ quá không lì cựa. :)

khongthevacothe and chungganoi like this.
  18. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    cái anh thả con gà điều lúc nó đang ói mà đưa lên cao quá vậy. lúc đó mà dìu nó đi về mức chắc nó còn sút đc mấy chân nữa. ý kiến của riêng e có gì không phải bỏ qua cho e. thân
    mà 2 con đều đá cựa nghiệt quá.hehe

Last edited: 8/3/11
  19. chungganoi

Thích đã nhận:
    1,445
    anh thả gà điều là a Long đó bạn jhjhj hỏi ảnh coi hjjh motdoidamme đó

20. VOTUONGLUAN

VOTUONGLUAN Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình thi gà này kêu điều sẫm, lần đầu 2 con hòa nhau chắc 2 con áp sát ra đòn 2 con đều xỉu cùng lúc vì hôm đó là ngày của khét vàng chân trắng. trận sau mình nghĩ con gà điiều sẫm này(theo mình nghĩ) thắng con gà khét vàng chân trắng rất ngọt ngào, có thể chỉ vài chân.
    vài ý kiến góp cho xôm tụ.hiiiii