Mọ người cho em xin ý kiến tí !

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi cacaca, 12/4/06.

1. cacaca

cacaca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mọi người cho em xin ý kiến tí !

Em muốn chơi hồ rong nhưng...khổ nỗi sống 1 mình....đi làm cả ngày..đồi khi đi 2-3 ngày không về.Như vậy...sẽ mở đèn thế nào đây ?
    Nếu chỉ đi làm cả ngày, em có thể mở đèn từ 6h30 sáng tới 5 giờ chiều về....(chắc là dư đèn nhưng còn chấp nhận được, có phải không?)
    nhưng nếu đi hai 3 ngày không về hoặc 1 tuần mới về thì sao hả các bác?tắt đèn 2-3 ngày cây có chết không? 1 tuần cây có chết không?
    nếu mở đèn liên tục 2-3 ngày hoặc 1 tuần liên tục thì thế nào? vả lại...đề đèn liên tục mà ở nhà chẳng có ai...lỡ mà có sự cố chập điện thì..éc.. éc...nguy hiểm quá.
    Các bác cho em 1 vài ý kiến giúp em cái.
    (em đã chuẩn bị đầt sét, phân,hồ rùi):blushing:

2. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    hi hi bạn đến siêu thị mua ngay một cái phích hẹn giờ thế là tốt thôi....thân

3. hieu

hieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Em lại băn khoăn không biết bác ngắm bể lúc nào nhể, nếu với điều kiện sinh hoạt như thế theo em thì bác chưa nên chơi hồ rong vội, một bể rong sẽ cần nhiều cái hơn là cái công tắc đèn bác ạ

4. cacaca

cacaca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    oé...oé....em nghĩ..tối tối về ngồi ngắm cái hồ #30 phút trên tay tô mì gói cũng là okie 1 lắm rùi mừ...các bác Codai..GC.Coi ,Mig .....ơi giúp em vớiiiiiiiiii!!!!!!!!

Last edited: 15/4/06
  5. zeroo

zeroo Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Giải pháp hợp lý nhất là kiếm một thiết bị hẹn giờ bạn ạ, tìm loại có chế độ mỗi ngày nó tự bật khoảng 8 tiếng đông hồ rồi lại tự động tắt... Các bác ở diễn đàn có ai biết nơi bán thiết bị đó tư vấn giúp luôn thể

6. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Đây là chân dung ổ cắm hẹn giờ, một vật không thể thiếu của người nghiện TS
    Bạn có thể quy định ngày/đêm cho hồ bất cứ thời gian nào trong ngày, không bị phụ thuộc vào ngày/đêm thực tế bên ngoài.
    Khi đi vắng vài ngày, bạn có thể nhờ ai đó cho cá ăn hộ, chú ý chia khẩu phần cho từng ngày, phần còn lại dấu kỹ chỗ khác, tâm lý người "phụ tá" cho cá thường cho ăn nhiều hơn quy định rất nhiều, dẫn tới ô nhiễm nước, hoặc nhờ ai có kinh nghiệm vài ngày lại cho cá ăn và theo dõi 1 lần.
    Chúc bạn thành công.

7. cacaca

cacaca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ca'm o*n ba'c, chang hieu sao khogn go duoc tieng Viet.
    Bac co the chi cho em biet mua thiet bi nay cho nao khong? va gia thanh khoang bi nhieu tien?Camon bac nhieu.Nha em o Tp HCM.
    Cám ơn bác, Bác có thể cho em biết mua thiết bị này chỗ nào không? và giá thành khoảng boa nhiêu? Cám ơn bác nhiều. Nhà em ở TPHCM

8. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Đến đây thì mình chịu rồi, bạn thử nhờ các anh em khác cho ý kiến, chắc không mắc lắm, khoảng 20K gì đó.

9. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Hình như trên Cao Quí có bán, ra đó mua là dể nhất! giá thành thì không biết (vì không mua bao giờ).
    Ngoài ra còn co nhìu loại, bạn có thể mua ở các tiệm điện (người ta thường gọii là timer), bạn dạo dạo ở khu vực Nguyễn Thái Bình - Yersin - Nguyễn Công Trứ... nhất là khu chợ Dân Sinh chắc chắn là có! Giá thành thì tùy loại từ vài chục đến hơn trăm tùy theo đồ Trung Quốc hay Đức...

10. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Mua đồng hồ hẹn giờ theo kinh nghiệm của tôi nên mua National 370 k / 1 cái, còn loại của Đức 150 k / 1 cái hoặc TQ 100 k / 1 cái đừng bao giờ mua vì nó chạy như đua với thời gianb-(

11. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có bác nào ở Hà nội biết chỗ bán loại đồng hồ hẹn giờ loại tốt báo em biết với . Hiện tại nhà đang dùng loại TQ nhưng nó chạy khủng khiếp quá . cứ 2~3 ngày lại phải chỉnh lại .
    Cứ đà này e rằng cây cũng không thích nghi kịp .

12. cacaca

cacaca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trui`

trui ui, cám ơn bác nhiều.phải để dành tiền nữa rùi

13. Phuongnh

Phuongnh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi ở HCM có chổ nào bán cái hẹn giờ tốt tốt. Đại loại như hẹn đến giờ xx thì bắt đầu mở đèn, sau 8 tiếng thì tự động tắt không ạ?

14. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    To phuongnh : bạn có thể kiếm mua đồng hồ hẹn giờ ở chợ Dân Sinh Q1 và nên chọn loại của Nhật còn loại nào người bán nói là của Đức hay TQ thì không nên mua.

15. rong reu

rong reu Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua một cái NATIONAL 300k, ở tiệm điện gì đó không nhớ tên nằm ở góc đường đối diện CA Q1. Cách đó mấy căn hỏi nó nói 900k nhưng không đẹp bằng, tí bị lừa đành nghe chửi và lủi mất.

16. Phuongnh

Phuongnh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác rong rêu post hình cho em xem cái National của bác nha