MƠ ƯỚC BẤY NÂU ĐÃ HOÀN THÀNH

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phamvansangvn, 14/2/14.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    Vâng em xin có lời chào toàn thể các bác, các chú, các anh, cùng các bạn trên diễn đàn, có sở thích ham hố đi rừng và cũng đã học hỏi và cũng đã biết bập bẹ bẫy vài loài vd như chim họa mi, khứu và cả gà gô, chính vì hay vào rừng và lại được nghe nhiều loài chim, trong đó có cả gà rừng, phải công nhận, mỗi loài có một cách thể hiện riêng của mình, họa mi thì mình cũng đã bẫy được, thuần hóa và đã được thưởng thức tất cả các giọng điệu, thế võ của loài chim có biệt danh là văn võ song toàn, khứu thì em cũng chỉ tìm hiểu qua thôi chứ không đi sâu về khứu lắm, chỉ còn loài gà rừng thì đúng là chưa tận tay bắt và thuần được chúng bao giờ vì em cũng đã xem và đọc nhiều bài của mọi người viết nên nghe chừng bẫy và thuần được một con gà rừng để cho nó gáy lại như ngoài thiên nhiên có vẻ khó nên đã có ý định là thôi không đi sâu về gà rừng nữa, nhưng cứ mỗi lần vào rừng thì lại được nghe giọng gáy thật oai hùng của gà rừng thì cái sự ham muốn chính tay mình bẫy được một con và thuần nó để cho nó gáy lại và ngắm được hết cái vẻ đẹp cửa gà rừng lại bừng lên. Sang đầu xuân 2014 em có nhờ anh PHAMNGOCTAN Ở EaHleo - BMT mua hộ một con gà mồi, mới đầu cũng có một chút vấn đề về xe cộ để gửi gà và một số vấn đề khác nhưng cuối cùng chú gà mồi bao ngày mong đợi cũng đã tới tay em, đó là sự nhiệt tình giúp đỡ hết mình của anh PHAMNGOCTAN Ở EaHleo - BMT em xin cảm ơn những người đã cố gắng và nhiệt tình chia sẻ thú chơi và bẫy gà rừng, và lời cuối cùng xin chúc mọi người cùng gia đình năm mới sức khỏe, gặt hái được nhiều thành công trong công việc.
    Đây là diện mạo của em nó ạ, xin hết.
    http://www.youtube.com/watch?v=HtsyWCafQUg&feature=youtu.be

Last edited by a moderator: 15/2/14
    thanhjjk, benle, cocghe and 8 others like this.
  2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    góp ý bác lần sau đừng viết hoa cả như thế .....hoa mắt khó đọc lắm bác ạ

3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đúng như bạn listen-to-me nói,đọc bài của bác thấy lôi cuốn quá đi, nhưng hoa hết cả mắt cứ nhầm dòng nọ sang dòng kia.bác nên viết chữ thường thôi. ah chú gà mồi của bác trông tướng tá hùng hồn quá chúc bác năm nay gà rừng đầy chuồng gà.thân!

4. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    bạn này lần sau nhớ đừng viết hoa mau ti mau tít thế này nhé khó đọc lắm . mình nghĩ chắc không ai đọc hết chỉ chủ yếu vào cái vấn đề youtube thôi .......
    thất vọng về bạn ghê ..... lần sau bạn nên nói thẳng và thật mình chỉ giúp mà có thể bạn nghĩ thế này thế kia .... thôi chuyện riêng quá anh em lại hiểu lung tung

5. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chúc mừng Bác đã có em gm đẹp,chúc Bác thu phục được nhiều gr trong năm nay nha.Hải Dương thì vùng Chí Linh-Sao Đỏ và khu vực Phả Lại cũng còn rất nhiều gr phải không Bác?Mà Bác đã xuất ngoại chưa vậy,chưa thì rảnh lên AKay giao lưu nha.

6. phamvansangvn

Thích đã nhận:
    337
    mình cũng đang chờ trời tiết lắng nên là vào rừng thử xem thế lào,bạn cho mình địa chỉ và số điện thoại có gì mình giao liu cho vui

7. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Bác viết sai chính tả nhiều quá nhưng ko sao hihi. Mà Bác ở chỗ nào Hải Dương nhỉ? có ở Chí Linh ko?
    AKay: Tui mới tậu đc 1 em gà mới, hôm nay sờ đến máy anh hết pin chưa úp đc hình hôm nào nhờ ông đánh giá dùm em này xem có lên mồi đc ko nha

thanhjjk, babaqn and ToanTuyenQuang like this.
  8. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Chúc mừng bác Sang, e tưởng bác sắp xuất ngoại rồi? Gà mồi của bác đẹp quá, năm nay định bẫy thêm gà rừng nữa ah? Gà gô bác còn ko?

9. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    @trungkien:AKay mới bập bẹ chơi gr thôi mà,trên diễn đàn rất nhiều cao thủ...Tốt nhất Bác úp lên diễn đàn để ae bình luận cho xôm tụ ạ

10. phamvansangvn

Thích đã nhận:
    337
    đường xuất ngoại của mình nghe kho khăn quá mãi mà vẫn chưa đi được,vẫn phải ăn đợi nằm chờ,vừa chờ suất ngoại về chơi lốt cái thú mình mong ước bấy nâu

AKAY_QNINH thích bài này.