Móc đồng Lâm Đồng

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi ngoc thach, 12/3/10.

1. ngoc thach

ngoc thach Guest

2. đồngAK

đồngAK Hội trưởng cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    19,307
    móc sao mà đẹp thế bác ơi. bác có thể cho ae địa chỉ cụ thể của chủ nhân làm loại móc này không? để ae còn giao lưu và có dịp chim ngưỡng nữa.đẹp thật.

3. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Theo em quan sát thì móc này đẹp, góc mở của móc lớn dễ rà cành cây khi treo, khả năng khóa cành nghiêng rất tốt, chắc nó đc làm ra bởi kinh nghiệm từ các lần đi rừng. Tuy nhiên có một điểm là phần nhánh nhỏ để móc sào làm hơi ngửa lên như thế nhìn thì đẹp nhưng khả năng tiếp cận để đưa lồng trên cây xuống sẽ khó hơn 1 chút (đặc biệt với những sào làm vòng khuyên ở đầu nhỏ cho gọn). Ko biết phần đầu móc (bị khuất ảnh) còn họa tiết gì ko? nhưng em thấy hình như nó hơi dài một chút thì phải.

4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Móc đó em có coi rồi em không nhầm thì móc này của ông giang viên đại học gì đó trên đalat tay này cùng còn trẻ và có rất nhiều mồi. ông ta thuê cả người nuôi chim cu và chào mào thì phải. nhà ông ta cũng có cà xưởng cơ khí và trồng hoa gì đó nhưng kiều móc đó rất to và nặng tuy đẹp về nghệ thuật nhưng hạn chế về khả năng tác chiến ở nhưng vùng xa xôi và dễ dạt chim trận lý do thô cồng kệnh.

Cái móc này là bằng sắt là cắt chính từ miếng sắt theo hình vẽ mà thành còn phần thân giáp vào lồng bằng đồng rất to rất tốn kém và nặng. mới đầu nhìn cũng rất mê vì sức tò mò và độ côn phu của nó. độ bền rất cao có thể đu cả người cũng ko hề hấn chi he he...nhưng đánh xa như em lại ko thích hợp vì nặng nếu như làm một kèo 4 cái lồng mà buổi trưa đi như hiện nay chắc chết mất.

Last edited: 15/3/10
  5. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Có 1 thắc mắc nhỏ gửi Bạn ĐồngAK Hehehe:
    Bạn ơi có phải bạn co chú mồi giọng đồng chơi cực nhanh và nhanh như súng AK ko? .Bạn nói Bạn ở TP HCM vậy bạn ở Quận mấy chưa diện kiến bạn lần nào thì hơi bi thiếu sót..... Heehheh
    Thân mến

HÀ KIỀU, giothoc, tintle and 6 others like this.
  6. đồngAK

Thích đã nhận:
    19,307
    Chào bác Vũ

bà con cho ké tí nhé.
    to:lâu ngày quá không gặ , bác khỏe không?ae trong nhà không mà, e lấy nik đó vì cái nik kia bị hắc cơ phá mất rồi.bưa nào mời bác qua chỗ e nghía chú mồi của e một tí nhé.

7. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Heêhh !!!
    Tháng nay sao em bị hố hàng hoài vậy trời.... Bótay cu Tin nhà ta luôn.... Hôm nào gặp phạt 1 tuần Trà Đạo.....
    Xin lỗi em spam tí nha.

HÀ KIỀU thích bài này.
  8. đồngAK

Thích đã nhận:
    19,307
    ok bác thôi.
    mà e nói nhỏ bác nghe nè, e biết có con sấm đồng chơi còn nhanh hơn AK nưa đó, n không biết làm sao cho nó gia nhập hộ khẩu đây?~X(

9. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Cái này làm Mình tò mò nè.
    Có như con đồng non không nhỉ :D

HÀ KIỀU thích bài này.
  10. DAT_TO

DAT_TO Member

Thích đã nhận:
    83
    Cứ nghe đến bắn như AK là em đã cảm thấy rụng rời chân tay rồi....hehe.=P~=P~=P~ Bác đồngAK làm ơn cho anh em thưởng thức giọng gáy của em nó đi....Cảm ơn bác trước nha.:D.Mà em nghe bác nói có em còn hơn nữa thì có điều kiện bác cho anh em thưởng thức nhé....

hungvcb, HÀ KIỀU and nguoidaugio like this.