Mod cho em hỏi cảnh báo về 1 trường hợp lừa đảo post ở đâu ah?

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi mrsmount, 15/6/10.

1. mrsmount

mrsmount Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Sự tình là vợ chồng em đặt mua 1 chú vẹt đầu đỏ xích của nick thich_dong_vat và đã gửi trước 300k để đặt cọc. Hóa đơn chuyển tiền từ thứ 2 tuần trước em vẫn giữ ah. Sau lời hứa hẹn thứ 6 tuần trước sẽ gửi vẹt ra, sáng chủ nhật sẽ nhận được. Đến chủ nhật em gọi thì lại nói là phải thứ 3 mới nhận được. Và chính thức từ 2 ngày nay em gọi điện thì ko nghe máy hoặc thuê bao quý khách ko liên lạc được. Dùng số lạ thì lần đầu nghe máy, alo rồi nghe thấy giọng em thì im luôn ko nói j hoặc trả vờ là người khác. Gọi lại ngay lập tức thì ko nghe máy luôn ah. Liên lạc bằng đủ mọi cách đều ko được ah.
    Em tìm trên svcvietnam cũng thấy đang có topic phản ánh về nick này nhưng trang đấy lỗi quá lúc vào được lúc ko nên mãi bây giờ em mới biết chứ ko thì đã tránh được từ sớm ah.
    http://giaitri.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=21482
    Link đây ah.
    Số tiền ko phải là quá lớn nên em cũng chẳng cần lấy lại. Nhưng thấy nhiều anh em trên này cũng tin tưởng nick vì có khá nhiều chim độc nên em muốn làm topic để cảnh báo đến tất cả mọi người ah. Nếu có thể mod giúp em move bài này sang tất cả các topic hoặc highlight để mọi người đều biết ah.
    Em xin đảm bảo 100% thông tin em đưa ra đều là sự thật ah. Em có thể cung cấp đầy đủ sdt, tên tuổi, cmt, địa chỉ (do nick này cung cấp cho em để chuyển tiền). Mai em sẽ chụp ảnh biên lai chuyển tiền để nếu mod cần em cho lên luôn ah.
    Mong nhận được câu trả lời sớm của mod ah. Em cảm ơn mod nhiều!

thich_dong_vat, GHT and ndl like this.
  2. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Về trường hợp của bạn, vì đây là 1 giao dịch của cá nhân thành viên với nhau ngoài sự kiểm soát của BQT diễn đàn, theo Quy định của diễn đàn ABV, BQT không chịu hoàn toàn trách nhiệm, tuy nhiên BQT sẽ xử lý nick thich_dong_vat theo Nội quy diễn đàn khi bạn có đủ chứng cứ xác minh đây là một vụ lừa đảo.

Xin lưu ý các bạn hết sức cảnh giác với những giao dịch online, những sự vụ như thế này đã xảy ra trên rất nhiều các diễn đàn khác. Tuy nhiên ở ABV đây là lần đầu tiên 1 thành viên có uy tín đã có 1 hành động cho đến bây giờ tạm gọi là lừa đảo.

3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Lần thứ 2 rồi, lần đầu có nick longhuy cũng dạng này. Có bác phong_quangnam hay là vinh_quangnam làm chứng, nạn nhân là em đây :D

Già rồi vẫn dính vì tin tưởng quá

thich_dong_vat thích bài này.
  4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Anh Dương cũng bị dính vụ của nic thich_dong_vat ạh, thế tức là người thứ 3 em quen biết ngoài đời thực bị 1 níc trên diễn đàn ảo cho ăn quả lừa.
    Hiện tại ABV không biết chính xác thich_dong_vat trên ABV và thich_dong_vat trên các diễn đàn khác có phải là 1 người hay không, nếu Bác nào đứng ra làm chứng rằng thich_dong_vat trên ABV và thich_dong_vat lừa đảo tại các 4r khác là 1 thì GHT em mới có biện pháp được.

thich_dong_vat thích bài này.
  5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Ah không phải Tú ah, bị dính với nick longhuy, tiện có thớt này thì nhớ ra post lên thôi. Mình kông dính gì với ông này...

thich_dong_vat and GHT like this.